Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2140 /ds4 / king 1 g*2/xfx 8800 320 mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2140 /ds4 / king 1 g*2/xfx 8800 320 mb

e2140 /ds4 / king 1 g*2/xfx 8800 320 mb

สเปก ทั้งหมทดนี้ น่าจะโอเวอร์คร็อกได้ ป่าวงับ
    หากระทู้ที่เอา e2140 มาโอเวอคร็อก ไม่เจองับผมลาก cpu ได้แค่ 2.0 G ปรับเป็นแค่บัส ได้ 250 ตัวคูณ 8 ลองปรับเพิ่มแล้ว มันไม่เข้าวินโด

ถามาว่าเป้นที่อะไรถึงปรับไม่ขึ้น
    (3d v 03 =27730 )

ผู้น้อย

เงียบจ้อย
    ไม่มีใครเขาเล่น E2140 เลย

Comment

ดันครับ อยากเห็นความแรงของ e2140

Comment

เป็นเหมือนกัน ไม่รู้เป็นไร ได้แค่ 250 ถ้าไป 270ขึ้นไป เปิดไม่ติด.. แต่มีคนเคยทำเกิน 3G ครับ
        E2140 /Biostar 965PT

Comment

E2140
          P5B-Deluxe
          U-120
          Kingston D9GCT 2*1G

Last edited by Jill; 8 Jun 2007, 12:06:45.

Comment

ขอเตือนหน่อยนะครับ เกินนี้อาจไม่ไหว ค่า Full สูงมาก จนน่ากลัว แค่นี้ของผมก็ราว 83 องศาแล้วครับ
            เกินนี้ คงต้องเล่นน้ำกันแล้ว

Comment

อันนี้ของผมนะครับ

E2140
              P5B-Deluxe
              ซิ้งเดิม
              แรมคิงตั้น 667 ชิบคิงตั้น

ที่เข้ามาถามในกระทู้ผม คือซื้อมาแล้ว แล้วลากไม่ไปเหรอครับ

ถ้าอยากแรง ก็ขยันคอนฟิกนิดนึง ไฟน้อยไปก็เปิดไม่ติดครับ ไฟมากไปก็เปิดไม่ติดเหมือนกัน

ต้องใช้เวลานะ ไล่ดูดีๆ คอนฟิกพลาดตรงไหน

Comment

ท่านจิล ผมว่า Pi ของท่านน่าจะรีดได้อีกนะครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  ท่านจิล ผมว่า Pi ของท่านน่าจะรีดได้อีกนะครับ
                  มันร้อนเกินครับ ซิ้งผมเอาเกือบไม่อยู่ เลยออกมาแปลกๆ
                  แต่ถ้าใช้ที่ บัส 400@3.2 นี่ สบายมากเลยครับ ผลเทสก็ใกล้เคียงกะ บัส 430 เลย

Comment

เจ๋งดีแฮะ E2140 ว่าแต่ E2140 week ไหนลากได้ 100% บ้างครับ

Comment

ถ้าไม่ซวยจริงๆนะ Intel มันถึง 3Ghz ง่ายๆน่ะครับ อย่างน้อยก็ 3Ghz ยืนพื้น

แต่ 100% ผมว่ามันน้อยไปน่ะครับสำหรับ E2140 เพราะขนาด 100% แล้วก็ยังแค่ 3.2

ผมว่า E2160 น่าเล่นกว่าน่ะครับ 400*9 มันก็ 3.6Ghz แล้วน่ะ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                        ถ้าไม่ซวยจริงๆนะ Intel มันถึง 3Ghz ง่ายๆน่ะครับ อย่างน้อยก็ 3Ghz ยืนพื้น

แต่ 100% ผมว่ามันน้อยไปน่ะครับสำหรับ E2140 เพราะขนาด 100% แล้วก็ยังแค่ 3.2

ผมว่า E2160 น่าเล่นกว่าน่ะครับ 400*9 มันก็ 3.6Ghz แล้วน่ะ

บอกตรงๆ เลยนะครับ ว่าผมเพิ่งจะเคย โอเวอร์คล็อก ครั้งแรก ผมก็เลยจะมีคำถามมากหน่อยนะครับ
                        1. ไฟที่จ่ายใฟให้ CPU แค่ 1.213 v ใช้หรือปล่าว ครับ เพราะดูจาก cpu z 1.4 รู้สึกว่ามันจะเพี้ยน นะครับ
                        ตอนนี้ หา ตัว 1.39 ว่าตอนเย็นหลังเลิกงาน จะไป โอเวอร์คล็อกที่บ้าน เพราะตอนที่ผมลองดู ผมดันไฟไปที่ 1.4 v.
                        ต้องกลับไปลดแล้ว
                        2. MB มันมีส่วน มากหรือปล่าวครับ ผมว่า ds4 มันก็น่าจะดีแล้วนะ
                        3. ตอนนี้ผมใช้ Supply ของ ดีเทค 460 วัต มันจะไหวหรือปล่าว
                        4. ตอนเล่นเกมส์ จอร์มันวูปๆ ด้วยครับ ใช่อาการไฟไม่พอหรือปล่าว
                        5. ถามอย่าง นะครับ ที่ผมเข้าใจมันถูกหรือปล่าว ตอนโอเวอร์คล็อก ผมเริ่มที่ vga ก่อน แล้วค่อยมาเล่น CPU

งง ไม่รู้จะเริ่มถามตรงไหน

Comment

1. ถ้าจะหาว่าไปได้สุดๆเท่าไหร่ก็ดันไฟไว้ 1.4 นั่นแหละครับยืนพื้น ที่เห็นนั้น มันเป็น Vdrop ครับ หรือไม่ก็ CPUZ มันเอ๋อ ที่ 3.2 ผมก็ดันไว้ 1.4 แต่ 3.0 ผมตั้งไว้ 1.26 แล้วก็รู้สึกว่า 3.0 ไฟ 1.26 มันดูลงตัวที่สุดแล้วสำหรับผม ผมก็ใช้จริงเท่านี้ เย็นกว่าไม่ได้คล๊อกที่ตั้งไฟออโต้อีก ไฟ 1.6 ผมใช้ซิ้งเดิมเปิดไม่ติดนะครับ เพราะงั้นถ้าเล่นซิ้งเดิมก็อย่าให้เกิน 1.6 ดีกว่า

2.MB มีส่วนครับ และผมคิดว่า DS4 มันก็แรงอยู่แล้วนะครับ ลากไหวอยู่แล้ว

3.ผมใช้ PSU ติดเคสมาเหมือนกันครับ เป็น Delux 450W ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ OC เล่นมาครึ่งปีแล้ว เปิด 24 ด้วย แต่เวลา OC ผมจะใช้วิธีสังเกตโดยการเอามือจับ PSU ถ้า PSU ร้อน ก็คง OC สนุกๆได้ แต่ไม่ใช้จริงหรอกครับ เพราะตามความคิดผม ถ้ามันร้อนขึ้นมาก็หมายความว่ามันเริ่ม Peak แล้วล่ะครับ ระบบต้องการไฟสูง ถ้ามัน Peak ขึ้นมา แล้วจ่ายไฟขาดๆเกิน ผมว่านอกจาก PSU จะพังมันยังจะลากอย่างอื่นลงนรกไปด้วยอ่ะครับ

4.เป็นได้หลายอย่างครับ อาจจะไฟไม่พอก็ได้ หรือระบบยังไม่เสถียรก็ได้ครับ

5.ผมว่าคล๊อกซีพียูก่อนดีกว่านะครับ เดี๋ยวเทส 3dmark ไม่ผ่านแล้วจะงง เพราะว่าผมเคย OC การ์ดจอสูงๆที่ซีพียูความเร็วเดิมแล้วเทสผ่าน แต่พอลากซีพียูไปแล้ว กลับเทสไม่ผ่านซะงั้น ต้องลดคอร์ของการ์ดจอลงมาอีก 10mhz ถึงจะผ่าน หานานเลยครับนึกว่าซีพียูลากไม่ไป

ลองดูครับ ผมก็ไม่เก่ง ถ้าคำถามไม่ยากเกินไป อะไรที่ตอบได้ก็จะตอบให้ครับ สู้ๆ

Comment

ARES สุดยอดเลย...
                            เดี๋ยวว่างๆลองดูมั่ง ไฟ 1.4 หุหุ

Comment

Working...
                            X