Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบหูฟังหน้าเคสแล้วไม่ดังดูีที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบหูฟังหน้าเคสแล้วไม่ดังดูีที

คือตอนแรกเสียบมันก้ได้ยินนะแต่มาอีกวันเสียบไม่ได้ยินสะงั้น มันต้องเข้าไปปรับอะไรใน

ไบออสรึป่าวครับ หรือว่าปลั๊กอะไรไม่แน่นรึป่าวต้องเข้าไปทำตรงไหนช่วยบอกที

มาดัน

Comment

อื่ม
      ลองเช็คใน BIOS ที่เขียนเกี่ยวกับ Front Panel Audio ดู
      ถ้าหาไม่เจอลองอ่านคู่มือบอร์ด

Comment

ก่อนหน้านี้ถ้าไม่ได้ไปยุ่งอะไรเลยก็น่าอาจจะเป็นที่ขั้ว ...

Comment

ใน Bios มี 2 ตัวเลือกใช่ป่าวครับ ระหว่าง HD Audio กับ AC97

ลองดูที่หัวสวยที่จะต่อลอง M/B ครับ ว่าเป็นแบบ HD หรือ AC กันครับ

Comment

Originally posted by tonghadyai View Post
            ใน Bios มี 2 ตัวเลือกใช่ป่าวครับ ระหว่าง HD Audio กับ AC97

ลองดูที่หัวสวยที่จะต่อลอง M/B ครับ ว่าเป็นแบบ HD หรือ AC กันครับ
            ใช่ครับมีสองอัน แต่ดุไงว่า ac97 HD อะครับ ไม่แค่ไปยุ่งผมแต่ผมโหลดดีฟอไปอะครับ เมนบอร์ด asus p5ql-e ครับ ต้องปรับตรงไหน

Comment

ปรับที่วินโดวได้เลยครับ
              ตรงทาสบาร์ด้านขวามือปุ่มควบคุมเสียงสีแดง
              ติ๊กตรงตรงปุ่มFront i/oอันเล็ก
              หาดีๆเจอเอง

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                ปรับที่วินโดวได้เลยครับ
                ตรงทาสบาร์ด้านขวามือปุ่มควบคุมเสียงสีแดง
                ติ๊กตรงตรงปุ่มFront i/oอันเล็ก
                หาดีๆเจอเอง
                สุดยอดครับเจอแล้วขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                X