Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830

ผมทำอะไรไปบ้าง ถึงได้โวย HIS HD 4830
    1.พยายามหา Driver รุ่นใหม่สุด ทั้งจากWeb HIS, AMD, ATI มาลงหมดแล้ว ก่อนลงลบตัวเก่าออกหมด
    2.เมื่อไม่ได้ผล ก็ลองลง Window ใหม่ แล้วลองลง Driver แต่ละรุ่นใหม่อีก
    3.ไม่ไหวแล้ว หาตัวช่วย น้องเขาเอา Window เพียวๆไม่มีโปรแกรมอื่น มาลงให้ แถม Update Service Pack ล่าสุด
    4. สุดท้ายยอมแพ้ ถึงเอา VGA Card Nvidia มาลอง

อาจจะเป็นปัญหาที่ตัว VGA เองที่มีคนเอามาเครมแล้วก็ได้ครับ ยังไม่อยากไปปรักปรำร้านเขา
    ชื่อเสียงเขาดี มีคนให้เครดิตเยอะ

ทำไมถึงเอา 9800 GT เพราะตอนนั้นไม่ได้ศึกษาตัวเลขจาก Webนี้ไปก่อน
    คิดแต่ว่าขอให้เขายอมเปลี่ยนและเล่น online ได้ก็พอใจแล้ว

ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830
    เพราะก่อนซื้อได้ดูข้อมูล Search แล้ว ไม่มีใครเตือนกันแบบตรงๆ
    มีแต่เอาตัวเลขมาเปรียบกับราคาแล้วบอกว่าดีกว่า ภาพสวยกว่า
    ถ้ามีใครสักคน บอกว่าเล่นเกมออนไลน์แล้วมีปัญหา ผมคงจะไม่ไปถอยมาหรอกครับ

ที่บอกราคาสองหมื่นกว่า
    ขอโทษด้วยครับ ที่ผมลงรายละเอียดไม่หมด
    เคสเป็นแบบใส Sun Beam 2700 บาท
    Power เป็นของ Thermaltek 2200 บาท
    ติดหลอดไฟ-พัดลมสีเพิ่มตังค์อีก 800 บาท
    CD-Rom อีก 800 บาท

เปิดดดศาลลลล

Comment

แววววววววววววววววววววววววววววววว อูอออออออออออออออ

Comment

Originally posted by konviset View Post
        เปิดดดศาลลลล
        กํา เหอๆ

Comment

-*-

Comment

ู^^

อิอิ(555+)

Comment

เปนเฉพาะ sf เกมเดียวหรือว่าเกมอื่นด้วยคับ

Comment

ปิดเทอมนี้ ขอลาพักร้อนดีกว่า

ทะเลจ๋า พี่รออยู่

Comment

เหมือนกับ

คนใช้แล้วมีปัญหา = โทษคนซื้อ
                  คนใช้แล้วมาบ่นใหัฟัง = กลับโดนด่า ว่า Fanboy
                  คนใช้แล้วมีปัญหา แต่ Fanboy = ใช้แล้วไ่ม่เห็นมีปัญหาอะไรหนิ & แถ
                  คนใช้แล้วมีปัญหา = กลับด่าว่าคนนั้นว่าใช้ไม่เป็น

ไม่เข้าใจจริงๆ กับ Forum นี้

ปล.ผมไม่เคยแนะนำให้เพื่อนผมซื้อการ์ดจอค่ายนั้นเลย เพราะอะไร คงรู้
                  ปล2.คนเราไม่ได้เก่งไปทุกอย่าง จะให้เค้าแก้ปัญหานู้นนี้ คงเป็นไปไม่ได้หมด
                  ปล3.หัดเป็น Professional หน่อยนะ ตัวแถทั้งหลาย
                  ปล4.ผมไม่ได้เป็น Pro แค่ Noob แต่อย่างน้อยก็รู้
                  ปล5.ด่าสิ

Comment

อันหยังหว่า

Comment

ก็ไปใช้อันที่ชอบ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                        เหมือนกับ

คนใช้แล้วมีปัญหา = โทษคนซื้อ
                        คนใช้แล้วมาบ่นใหัฟัง = กลับโดนด่า ว่า Fanboy
                        คนใช้แล้วมีปัญหา แต่ Fanboy = ใช้แล้วไ่ม่เห็นมีปัญหาอะไรหนิ & แถ
                        คนใช้แล้วมีปัญหา = กลับด่าว่าคนนั้นว่าใช้ไม่เป็น

ไม่เข้าใจจริงๆ กับ Forum นี้

ปล.ผมไม่เคยแนะนำให้เพื่อนผมซื้อการ์ดจอค่ายนั้นเลย เพราะอะไร คงรู้
                        ปล2.คนเราไม่ได้เก่งไปทุกอย่าง จะให้เค้าแก้ปัญหานู้นนี้ คงเป็นไปไม่ได้หมด
                        ปล3.หัดเป็น Professional หน่อยนะ ตัวแถทั้งหลาย
                        ปล4.ผมไม่ได้เป็น Pro แค่ Noob แต่อย่างน้อยก็รู้
                        ปล5.ด่าสิ
                        ผมเข้าใจครับ แต่ว่าการกระทำของเค้าค่อนข้างโอเวอร์ไปหน่อย ไม่จำเป็นต้องไปดิสเครดิตทุกกระทู้หรอก คนส่วนใหญ่เค้าตัดสินใจเองได้ว่าอะไรเป็นอะไร

Comment

มันเป็นเครื่องสนองตันหา
                          อย่าให้มันเป็นทุกข์เลยท่าน
                          หากมีปัญหา ติดขัดตรงใหน ผมว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ยินดีให้คำปรึกษา หาวิธีแก้ได้แน่นอน
                          ไม่ว่าจะค่ายเขียว ค่ายแดง เสียตังซื้อด้วยกันทั้งนั้นครับ
                          ขอให้มีความสุขกับการเล่นเกมมากวว่าครับ จะค่ายใหนก็ได้ทั้งนั้น ผมไม่เกี่ยง (งบน้อย อิอิ)

Comment

ตกลงเป็นSFเกมส์เดียวหรือเล่นออนไลน์ไม่ได้ความหมายมันต่างกันมากเลยคับช่วยตอบผมทีคับ
                            เพราะผมจะซื้ออยู่เหมือนกัน

Comment

อิอิ

ลง Driver CPU ด้วยนะครับ ถ้าเป็น AMD นะ

Comment

Working...
                              X