Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องจำนวนแรมสูงสุดที่ใส่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องจำนวนแรมสูงสุดที่ใส่ได้ครับ

แรมสูงสุดที่ window xp กับ vista แบบ 32 บิท ใส่ได้นี่คือเท่าไรครับ
    ผมเห็นในเวปมันบอก 4 กิ๊ก แต่ใส่จริงๆ บางคนได้ 2.5 บางคนได้ 3.5 ทำไมมันไม่ได้เต็มหละครับ

ใส่เท่าใหร่ก็ได้ ครับ (ผมลองใส่ 8GB มาละ ^^")
    DQ6 ผมเห็นแรมได้สูงสูด 3.5GB (ใส่ 4GB / 8GB ก็เห็นเท่าเดิม) XP 32bit
    เป็นที่ OS ครับ 32bit จงทำใจ
    แต่เพื่อนผมใช้เมนบอร์ดของ ASUS ชิป X975 นี้ละ เห็นที่ 3.8GB ใส่ที่ 4GB เยอะพอควร (ทำ SERVER อยู่)
    หรือจะมาใช้ 64bit เหมือนผมละครับ มีเท่าใหร่ เห็นเท่านั้นเลย นะ หิหิหิ ^^ (ใส่ 8GB อะ)

V

Comment

โหดดดดดดด 8GB

Comment

สรุปคือไม่ว่าเราจะใส่เท่าไรมันก็จะเห็นแค่ 3.5 ใช่ไหมครับ สำหรับ 32 บิท

Comment

Originally posted by saxfords View Post
          สรุปคือไม่ว่าเราจะใส่เท่าไรมันก็จะเห็นแค่ 3.5 ใช่ไหมครับ สำหรับ 32 บิท
          ใช่จ๊ะ

Comment

แล้วมีโอกาสที่ผมจะใส่ 1G 3 ตัวให้มันออกมา เป้น Dual Channel แบบคุณ TWK ได้ไหมคัรบ

Comment

Originally posted by saxfords View Post
              แล้วมีโอกาสที่ผมจะใส่ 1G 3 ตัวให้มันออกมา เป้น Dual Channel แบบคุณ TWK ได้ไหมคัรบ
              อันนี้ก็ 50 / 50 % นะครับ
              เห็นมี P965 / P935 ทำได้นะ แต่ชิปอื่นยังไม่เคยเห็นครับ ลองใส่ดูเผื่อจะได้ ครับ หิหิหิ

Comment

Working...
              X