Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเบื่อ เยรูซาเลม แล้วอยากข้ามไปมาทางนี้ครับ ^ ^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเบื่อ เยรูซาเลม แล้วอยากข้ามไปมาทางนี้ครับ ^ ^"

เราไม่จำเป็นที่ต้องโหลดเพทรัสซงรัสเซียอะไรนั่น เพียงแค่ต้องยอมที่จะไม่เล่นเมืองเยรูซาเลม เนื่องจากเมืองเยรูซาเลมจำเป็นต้องใช้ memory block 4 ดังนั้นวิธีข้ามตรงนี้ไปคือ ต้องโหลด memory block 5 ไปใส่แทน
    โหลดได้จาก URL ด้านล่างนี้
    http://www.mininova.org/tor/1240828

หลังจากโหลดแล้วเราจะต้องเอาไปวางแทนเซฟเกมตัวเก่า เซฟที่ว่านั้นได้ซ่อนอยู่เราจึงจำเป็นต้องเปิด hidden file ก่อน ตำแหน่งที่ผมว่านั้นเป็นของวิสต้า ถ้าใครใช้ XP ก็ต้องลอง search file ดูเอาแล้วกันครับ
    C:/user/ชื่อเครื่อง/AppData/Roaming/Ubisoft/Assassin's Creed/Save Games

หลังจากนั้นเราก็เปลี่ยนชื่อเซฟตัวที่ใส่ไปใหม่ เป็นชื่อเซฟเกมตัวเก่า(จริงๆ ไม่จำเป็นก็ได้ แต่อยากได้ชื่อของเราเอง) เพียงเท่านี้ก็สามารถเล่นต่อไปได้แล้วครับ แถมความสามารถเพิ่มขึ้นกว่าเดิมเยอะ ^ ^"
    Last edited by mintjee2; 6 Apr 2008, 04:13:53.

อ้าว..แล้วด่านท้ายๆก้ต้องไปเมืองนี้อยู่ดี แล้วมันจะเล่นต่อยังไง ...........????

Comment

มัน C:\Users\<#USER_ID#>\AppData\Roaming\Ubisoft\Assassin's Creed\Save Games

แต่อย่างว่าอะ สุดท้ายก็ต้องเข้าอยู่ดีอะ

Comment

อยากเข้าเยรูซาเล็มPM มานะครับ ภาษารัสเซียตรึม แต่เล่นได้ครับ ไฟล์900M โหลดเองเด้อ
        Last edited by dankdoi; 6 Apr 2008, 10:24:42.

Comment

บล๊อค 6 ก้อต้องเข้าอยู่ดี คับ

Comment

มี2ทาง ทนเล่นกับไม่ต้องเล่น

Comment

ของฟรีก็แบบนี้ แหละ อิอิ

Comment

เกมCrysisใช่มั้ยครับ...

อ๋อ...

อ๋อ...

Comment

Originally posted by amstel View Post
                  มี2ทาง ทนเล่นกับไม่ต้องเล่น
                  ผมเลือกทางที่ 2 อยู่

รอตัวสมบูรณ์ออกมาค่อยเล่น

Comment

รอเค้าเอาแผ่นแท้ มาปล่อย

Comment

อีกนานมั้ยคับพี่ ถึงตัวเต็มจะมาอ่ะคับผม

Comment

ยังไงก็ต้องกลับไปเยรูซาเรมอยู่ดีครับ ภารกิจมันยังไม่หมดเมืองเลย

Comment

โหลดมาแล้ว ลงทับเซฟเดิมแล้ว พอเข้าไปเล่นมันให้ new game ลูกเดียวอะคับแก้ไงเอ่ย

Comment

Eng แท้ ออกแล้วมะใช่เหรอ -.-

Comment

มาแล้วคร๊าบบบบ

Comment

Working...
                              X