Announcement

Collapse
No announcement yet.

psuจะจ่ายไฟพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psuจะจ่ายไฟพอไหมครับ

วันจันทร์ผมจะไปซื้อคอมใหม่แล้วครับ หลังจากซื้อล่าสุดเมื่อ4ปีที่แล้ว เอามาใช้เล่นเกมโดยเฉพาะ สเปคเครื่องผมมีดังนี้
    cpu Intel E8500 3.16GHz L2 6MB
    mainboard Gigabyte GA-EP45-DS3L
    ram 4G/800 (2Gx2) 5-5-5-15
    harddisk sata3ลูก
    dvd-rw 2เครื่อง
    psu enermax460W

ปัญหาอยู่ที่การ์ดจอครับคือผมจะซื้อpowercolor 4870 psc+ แต่คิดว่าpsuคงรับไม่ไหวแน่ จะให้เปลี่ยนpsuราคาเกิน5000ก็ไม่ไหวครับ เลยจะเอาASUS EN9800GTX+ DK TOPแทน อยากรู้ว่าpsuจะรับไหวรึเปล่าครับ ถ้ายังรับไม่ไหวอีกอยากรู้ว่าการ์ดจอที่ดีที่สุดตอนนี้ที่psuผมรับได้คือรุ่นไหน จริงๆอยากซื้อ4870แต่ถ้าต้องเปลี่ยนpsuเข้าไปด้วยนี่ก็ไม่ไหวเพราะไปเห็นenermax 620w ยังราคาตั้ง7500

เอางี้ๆๆๆ
    เมนบอร์ดเปลี่ยนเป็น Gigabyte GA-EP45-UD3R 4100.- ดีกว่าครับ
    HDD ก็เอาเป็น WD 640GB AAKS *2Raid0 2700*2
    ส่วน PSU ก็ iCute titanuim Pro 650W 2690.- เลยครับ
    จะ 4870X2 ก็ไหว

Comment

รู้ได้ไงว่า ENERMAX 460W ใส่ 4870 ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        รู้ได้ไงว่า ENERMAX 460W ใส่ 4870 ไม่ได้ครับ
        ไปหาข้อมูลในgoogleมาบอกว่ามันต้องใช้ไฟ500Wอ่ะครับ

Comment

Originally posted by teendum View Post
          ไปหาข้อมูลในgoogleมาบอกว่ามันต้องใช้ไฟ500Wอ่ะครับ

ใส่ไม่ได้เอามาให้ผมนี่ครับ ผมจะได้ปลด RAIDMAX ออก 55

Comment

ตกลงenermax 460wใช้ได้รึเปล่าครับ คือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้อ่ะ ถ้าไม่ได้iCute TiTaNium Pro 750W ใช้ได้รึเปล่าครับ เมื่อกี้ดูกระทู้แล้วไปเจอพอดี ราคา3000กว่าบาท

Comment

ไปซื้อมาลองได้เลย ไม่ก็ก็ต้องซื้ออยู่ดีทำไมไม่ลองครับ

Comment

ถ้าซื้อมาแล้วมันใช่ไม่ได้ผมก็เสียเงินฟรีสิครับ

Comment

เป็นผมนะจะยกไปทั้งเคชแล้วให้ร้านลองเลยครับ ได้ก็ซื้อไม่ได้ก็ไม่เอา

อย่าถามนะครับว่าร้านใหน อิอิ
                  ร้านใหนก็อยากขายของทั้งนั้นครับ ไม่ต้องคิดด้วย ยกไปรู้เรื่องเลยว่าจะได้เสียตังใหม

Comment

หากรอต้นปีได้จะลองให้ดูเหอๆ

ปล.โบนัส...

Quad Core/Quad RAM/Quad HDD ... VGA เลือกอยู่แต่ดูๆไป GTX260 ราคากำลังร่วง(มอง4850*2)
                    PSU ... ener 460 ตัวเดิม ไม่ได้ก็ซื้อใหม่ ไงๆ อยากแรงก็ต้องลงทุนครับ

Comment

Working...
                    X