Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดวินโดแล้วลงไม่ได้ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดวินโดแล้วลงไม่ได้ทำไงดี

โหลดวินโดแล้วformatตั้งbiosให้บูทที่ซีดีรอทแต่มันมองไม่เห็นทำไง
    แต่ถ้าเอาแผ่นไปเปิดในวินโดก็autorunขึ้นให้ลงปกติ(ผมต้องใส่ไฟล์ไรเพิ่มไหมเพราะโหลดมา)

ไฟล์ที่โหลดมาเป็น iso ให้เปิดไฟล์นี้ด้วย nero แล้วเลือกspeed ในการเขียนแผ่นเท่านั้น

ห้ามเขียนเป็น data cd เด็ดขาด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
        ไฟล์ที่โหลดมาเป็น iso ให้เปิดไฟล์นี้ด้วย nero แล้วเลือกspeed ในการเขียนแผ่นเท่านั้น
        ห้ามเขียนเป็น data cd เด็ดขาด
        ตามท่านนี้ครับ..แต่บางทีถึงเป็นไฟล์ .iso ก็บู๊ตไม่ได้เพราะมันไม่มีไฟล์ที่ใช้บู๊ตน่ะครับ

Comment

Originally posted by Farrell View Post
          ตามท่านนี้ครับ..แต่บางทีถึงเป็นไฟล์ .iso ก็บู๊ตไม่ได้เพราะมันไม่มีไฟล์ที่ใช้บู๊ตน่ะครับ
          แล้วต้องทำอย่างไรครับมันจึงจะบูท

Comment

Originally posted by prajaksa View Post
            แล้วต้องทำอย่างไรครับมันจึงจะบูท

เท่าที่ผมเคยดูด มานะ เพราะผมก็เป็น อีกคน ที่คลั้งไคล้ วินโดว์ใหม่ๆ เหมือนกาน

เคยดูด .ISO มาเกือบๆ จะ 20 ไฟล์แล้ว ลงแผ่นหมด ไม่เคยมีปัญหา การบู๊ต ซักแผ่น

ธรรมดาผมก็เลือก Nero Burn Image to disc with low speed

Comment

Working...
            X