Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอารูป CASE RAID MAX ที่ซื้อจากเพื่อนๆ ใน ocz มาให้ชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แหล่มๆๆ

Comment

รูปทรงคล้าย ninja ของผมมาก แต่ ninja ฝาข้างใส

ไม่ทราบว่ามีพัดลมฝาข้างมั้ยครับ samurai เนี่ยะ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
        รูปทรงคล้าย ninja ของผมมาก แต่ ninja ฝาข้างใส

ไม่ทราบว่ามีพัดลมฝาข้างมั้ยครับ samurai เนี่ยะ
        ไม่มีครับ มีแค่พัดลมหน้าหลังเท่านั้นเองครับ
        อ้อ มีอีกตัวครับ พัดลมใน psu อิอิ

Comment

สวยดีครับ

Comment

ตัวกี่บาทครับนั่น สวยงามจริงๆ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              ตัวกี่บาทครับนั่น สวยงามจริงๆ
              รับมา พันแปดถ้วน ครับ

Comment

แจ่ม ชอบที่มีพัดลมเป่าตรงมายัง HDD เลย ไม่เหมือนนินจา ช่องมันดันขวางทางลม

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
                  แจ่ม ชอบที่มีพัดลมเป่าตรงมายัง HDD เลย ไม่เหมือนนินจา ช่องมันดันขวางทางลม
                  แต่รูปที่ลงในเวปจะเป็นแบบขวางนะครับ
                  แต่ตัวที่ผมรับมาเป็นแบบไม่ขวาง

Comment

เอ๊ะ samurai ตรงพัดลมเป่า hdd มีแผงเหล็กกั้นเหรอ งี้ลมก็ไม่ค่อยแรงสิครับ

Comment

ผมว่า raidmax ยังทำเคสมาขาดๆเกินนะ

อาทิเช่น ตัว ninja sagitta smilodon ทำไมต้องติดพัดลมข้างตรง cpu พอดีด้วย ใส่ sink ใหญ่ๆไม่ได้เลยต้องถอดพัดลมข้างออกเพื่อจะปิดฝา

ส่วน samurai ไหงตัดพัดลมข้างออก + ไม่มีที่ล๊อก bay ต่างๆ ต้องขันน๊อตเอาหงะ

ว่าเหมือนผมมั้ยหละ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                        เอ๊ะ samurai ตรงพัดลมเป่า hdd มีแผงเหล็กกั้นเหรอ งี้ลมก็ไม่ค่อยแรงสิครับ
                        ผมว่าคนออกแบบ มองเรื่องการต่อสายอะไร ให้สะดวกก็เป็นได้

ผมว่า raidmax ยังทำเคสมาขาดๆเกินนะ

อาทิเช่น ตัว ninja sagitta smilodon ทำไมต้องติดพัดลมข้างตรง cpu พอดีด้วย ใส่ sink ใหญ่ๆไม่ได้เลยต้องถอดพัดลมข้างออกเพื่อจะปิดฝา

ส่วน samurai ไหงตัดพัดลมข้างออก + ไม่มีที่ล๊อก bay ต่างๆ ต้องขันน๊อตเอาหงะ

ว่าเหมือนผมมั้ยหละ
                        อาจจะออก แบบให้แตกต่างกันก็เป็นได้ครับ
                        ninja อาจจะออกแบบให้ใช้ ซิ้งค์เดิม เพราะเห็นว่า ติดพัดลมดูดเข้าตรง cpu พอดีแล้ว ไม่ต้องหาซื้อซื้งค์แรงๆ มาใส่

ส่วน samurai ตัดพัดลมข้างออก แล้วติดพัดลมหลังตัวใหญ่แทน แต่ไม่รู้ว่า ninja ติดพัดลมหลังใหญ่หรือเปล่านะครับ ไม่ได้สังเกตุดูอ่ะครับ
                        แล้วคนที่ใช้อาจจะหาซิ้งค์แรงๆ มาใส่
                        ผมยังใส่ HR-01 เลยครับ อุณหภูมิ cpu กับ m/b เกือบเท่ากันเลยครับ
                        บางที่โปรแกรมที่มากับ m/b บอกว่า cpu ยังอุณภูมิต่ำกว่า m/b ด้วยครับ
                        ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่

ผมไม่ได้แก้ต่างให้นะครับแต่คิดแบบความน่าจะเป็น
                        และอีกเรื่องคือ ทำให้บ. ขายของได้ง่ายขึ้นด้วย
                        Last edited by จิตร; 12 Dec 2007, 11:50:22.

Comment

lainli work better

Comment

ninja ก็มี พัดลม 12ซม ด้านหลังครับ

Comment

Originally posted by vender View Post
                              lainli work better
                              อูย ราคามันต่างกานนิ

Comment

อย่างเถียงกันเลยครับ
                                แล้วคนแล้วแต่สไตล์ครับ
                                Last edited by จิตร; 13 Dec 2007, 10:04:11.

Comment

Working...
                                X