Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark HD3850 เสียบไฟเลี้ยงแค่ 3 พินเป็นอะไรป่าวครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark HD3850 เสียบไฟเลี้ยงแค่ 3 พินเป็นอะไรป่าวครับ ?

คือว่าพอดีผมซื้อ HDD ใหม่ครับ
    แต่ไม่มีหัว Molex (มั้ง)แล้วครับ
    ถ้าเราเสียบแค่ 3 พินจะเป็นอะไรบ้างครับ
    ผลเสียนั้นได้แก่ . . .

อาจจะ full load แล้วดับกลางอากาศ แต่ลองเล่นดูก่อนได้ อะ เผื่อไฟพอ

Comment

ไฟไม่พอและก็อาไรที่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันเพราะไม่กล้าเสี่ยงทำเพราะไปซื้อสายแยกมาใหม่จาอุ่นใจกว่า

Comment

ตกลงยังไม่ได้ HDD ครับ
        เหตุเกิด ณ J.I.B. สาขาหาดใหญ่
        12.15 น. ผมลองไปถามที่ร้านดูว่ามี HDD WD 320GB ป่าว และ ประกันของอะไร
        พนักงาน : มี , ประกัน Synnex
        แล้วผมก็บอกว่าเดี๋ยวมาซื้อตอนเย็นครับ
        18.45 น. ผมเดินเข้าไปแล้วบอกว่ามาซื้อ HDD ครับ
        ผมก็เอา HDD WD 320GB ราคา 2,820 บาทครับ(จ่ายตังเรียบร้อย)
        ก่อนออกจากร้าน ผมลองถามอีกที เพื่อความแน่ใจ ว่า"ประกันของอะไรครับ"
        พนังงาน ก : ขอดู
        พนังงาน ข : มีแต่ของ Synnex ไม่ใช่เหรอ (คนนี้ไม่รู้อะไรเลย ผมเห็นตั้งนานละ)
        ดูไปดูมาตกลงเป็นประกันร้านครับ
        ผมก็เลยถามว่ามีประกันของ Synnex มั๊ย
        พนักงาน ก ก็เลยลองเช็คของให้ แล้วก็บอกว่าเหลือตัวนึง อยู่อีกร้าน
        แต่พอให้คนไปดูปรากฎว่าของหมด ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
        ผมก็เลยขอคืนครับ ค่อยมาซื้อวันหลัง
        พนักงาน ก ก็ไม่ได้แสดงออกอะไร
        แต่พนังงาน ข นี่สิ บ่นครับ นินทาลับหลังครับ พอผมหันหน้ากลับมา(คืนถุง) ยิ้มทันทีครับ

เงิน 3,000 บาทไม่ใช่น้อยๆ น่ะครับ
        ลงทุนทั้งที ผมก็อยากได้ของดี คุ้ม และประกันดีๆ ก็แค่นั้น
        แต่สุดท้าย ผมก็คงต้องมาซื้อที่นี่อยู่ดีมั้งครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
          ตกลงยังไม่ได้ HDD ครับ
          เหตุเกิด ณ J.I.B. สาขาหาดใหญ่
          12.15 น. ผมลองไปถามที่ร้านดูว่ามี HDD WD 320GB ป่าว และ ประกันของอะไร
          พนักงาน : มี , ประกัน Synnex
          แล้วผมก็บอกว่าเดี๋ยวมาซื้อตอนเย็นครับ
          18.45 น. ผมเดินเข้าไปแล้วบอกว่ามาซื้อ HDD ครับ
          ผมก็เอา HDD WD 320GB ราคา 2,820 บาทครับ(จ่ายตังเรียบร้อย)
          ก่อนออกจากร้าน ผมลองถามอีกที เพื่อความแน่ใจ ว่า"ประกันของอะไรครับ"
          พนังงาน ก : ขอดู
          พนังงาน ข : มีแต่ของ Synnex ไม่ใช่เหรอ (คนนี้ไม่รู้อะไรเลย ผมเห็นตั้งนานละ)
          ดูไปดูมาตกลงเป็นประกันร้านครับ
          ผมก็เลยถามว่ามีประกันของ Synnex มั๊ย
          พนักงาน ก ก็เลยลองเช็คของให้ แล้วก็บอกว่าเหลือตัวนึง อยู่อีกร้าน
          แต่พอให้คนไปดูปรากฎว่าของหมด ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
          ผมก็เลยขอคืนครับ ค่อยมาซื้อวันหลัง
          พนักงาน ก ก็ไม่ได้แสดงออกอะไร
          แต่พนังงาน ข นี่สิ บ่นครับ นินทาลับหลังครับ พอผมหันหน้ากลับมา(คืนถุง) ยิ้มทันทีครับ

เงิน 3,000 บาทไม่ใช่น้อยๆ น่ะครับ
          ลงทุนทั้งที ผมก็อยากได้ของดี คุ้ม และประกันดีๆ ก็แค่นั้น
          แต่สุดท้าย ผมก็คงต้องมาซื้อที่นี่อยู่ดีมั้งครับ

เหอๆ สาขาตรงข้ามhwhป่าวครับ ผมเคยไปซื้อจอแล้ว ก้อไปเทสจนพอใจ เหอๆ

Comment

ป่าวครับ สาขาใหม่ครับ สาขาเก่าดีกว่าเหรอครับ

Comment

สาขาตรงข้าม hwh ดีมากๆครับ แต่จิงๆเคยไปซื้อมาจากทั้ง 2 ที่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะฮะ เปลี่ยนรวดเร็วทันใจมาก ของผมเพิ่งประกอบมา แต่บังเอิญได้บอร์ดที่ พอร์ตแลนเน่าฮะ เปลี่ยนให้วันนั้นเลย เจ๋งดีฮะ ในความรู้สึกผม jib หาดใหญ่ถูก+ดีสุดแล้วครับ หรือคุณว่าร้านไหนดีกว่าฮะ แต่ก่อนหลง Mycom ตั้งนาน พอมาเจอ jib ลืม mycom ไปละคับ พูดจาก็ไม่ดี ประกันก็ห่วย ของมีปัญหาก็รอส่งกทม.เคลม

ป.ล.ที่พูดมาไม่ได้จะชักจูงหรือว่าเป็นหุ้นส่วนของร้านแต่อย่างใด แต่มันมาจากความประทับใจที่ได้รับมาครับ ยังไงลองไปดูฮะ ดีไม่ดีคุณตัดสินเองได้ครับ...^__^

Comment

พนักงานส่วนใหญ่ดีครับ
                คนอื่นๆก็พูดดี
                มีก็แค่ผู้หญิงคนนึง ที่ผมว่าไม่ดีเอามากๆครับ

Comment

Originally posted by james View Post
                  สาขาตรงข้าม hwh ดีมากๆครับ แต่จิงๆเคยไปซื้อมาจากทั้ง 2 ที่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะฮะ เปลี่ยนรวดเร็วทันใจมาก ของผมเพิ่งประกอบมา แต่บังเอิญได้บอร์ดที่ พอร์ตแลนเน่าฮะ เปลี่ยนให้วันนั้นเลย เจ๋งดีฮะ ในความรู้สึกผม jib หาดใหญ่ถูก+ดีสุดแล้วครับ หรือคุณว่าร้านไหนดีกว่าฮะ แต่ก่อนหลง Mycom ตั้งนาน พอมาเจอ jib ลืม mycom ไปละคับ พูดจาก็ไม่ดี ประกันก็ห่วย ของมีปัญหาก็รอส่งกทม.เคลม

ป.ล.ที่พูดมาไม่ได้จะชักจูงหรือว่าเป็นหุ้นส่วนของร้านแต่อย่างใด แต่มันมาจากความประทับใจที่ได้รับมาครับ ยังไงลองไปดูฮะ ดีไม่ดีคุณตัดสินเองได้ครับ...^__^
                  mycom ซื้อครั้งเดียว บอกลาเลย เหอะๆ เกลียดทอมมากๆ หน้าบูดเหมือนชามข้าวไม่ได้ล้าง พูดจาไม่ดี ตูมาซื้อไม่ได้มาขอ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    mycom ซื้อครั้งเดียว บอกลาเลย เหอะๆ เกลียดทอมมากๆ หน้าบูดเหมือนชามข้าวไม่ได้ล้าง พูดจาไม่ดี ตูมาซื้อไม่ได้มาขอ
                    ถถถถ ถูกต้อง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ !!! โดนมาแว้วเหมือนกาน เข็ด เราเป็นลูกค้า แต่ด่าเราเหมือนว่าเราเป็นลูกจ้าง หรือไปขอฟรีๆ ทำไปได้....

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      ถถถถ ถูกต้อง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ !!! โดนมาแว้วเหมือนกาน เข็ด เราเป็นลูกค้า แต่ด่าเราเหมือนว่าเราเป็นลูกจ้าง หรือไปขอฟรีๆ ทำไปได้....

Comment

^^

Comment

Working...
                        X