Announcement

Collapse
No announcement yet.

Commart นี้notebook รุ่นไหนขายดีสุดคร้าบบบ(แอบเชียร์ S41) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Commart นี้notebook รุ่นไหนขายดีสุดคร้าบบบ(แอบเชียร์ S41) อิอิ

Commart นี้notebook รุ่นไหนขายดีสุดคร้าบบบ(แอบเชียร์ S41) อิอิ ใครไปสอยรุ่นไหนบ้างคร้าบ รายงานตัวหน่อยๆ อยากรู้ๆๆๆ ขอสเปคคร่าวๆด้วยเด่อ
    ปล. รุ่นใหม่มี HDMI กันบ้างใหม่คับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ ยังไม่ไปเดินเลย^^

รู้แต่ว่า ในบอร์ดนี้มี สอย F8 กันเกิน 10 เครื่องแน่ๆ - -
    F8Sn -> T7500+9500M GS HD250G price 40k

Comment

กำ สุดยอด ราคาดี สเปคเยี่ยมจริงๆครับ เสียดายไม่มี HDMI

Comment

S41-335
        36,800 ราคาเงินสดนะครับ
        (จะใช้ 0% citybank ทางร้านบอกว่าร้านยังไม่มี code กับทาง bank เกือบจะอดถอยไปซะแล้ว)
        ประกัน 1 ปี ไม่ได้ซื้อเพิ่มครับ
        ของแถมที่ได้ก็มี
        กระเป๋า 1 ใบ
        softcase 1 ใบ
        ตุ๊กตาหมี 1 ตัว
        wireless mouse 1 ตัว

เดินต่อรองหลายร้านอยู่หมือนกัน

ตัว F8Sn ก็ไปเดินดูตัวเป็นๆมาเหมือนกันครับ
        ตอนแรกเจอร้านนึงเลยเข้าไปถามว่า

"ตัวนี้(มือก็ชี้ไปที่ตัวF8Sn) มันดีกว่าเครื่องที่ใช้การ์ด 8600 ไหม..."

ได้คำตอบมาแปลกๆครับ....

"ดีกว่าครับ...." แล้วก็ชี้นิ้วไปที่เครื่อง "ตัวนี้เป็น Geforce แต่ 8600 ไม่ใช่ Geforce"

แล้วผมก็เดินออกมาเลย พร้อมกับความงงในคำตอบว่า
        เอ...ผมนี่เข้าใจผิดว่า Geforce เป็นรุ่น Nvidia มานานหรือเปล่า หรือว่าไอ้คนตะกี้มันมั่ว......

เคยห็นหลายกระทู้บอกว่า Asus มีปัญหาเรื่องบานพับผมก็เลยตัดใจไม่ดูต่อ หันไปเลือก S41 แทนครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
          ไม่รู้เหมือนกันครับ ยังไม่ไปเดินเลย^^

รู้แต่ว่า ในบอร์ดนี้มี สอย F8 กันเกิน 10 เครื่องแน่ๆ - -
          F8Sn -> T7500+9500M GS HD250G price 40k
          รุ่นนี้ มีมะกี่เครื่องเองนิคั๊ฟ

ออกมาแบบว่า ให้แอบตกจายเล่น ๆ แร้วก้อ

ของหมด - -"

Comment

ผมสอย ASUS F8SN-4P037C มาคร้าบ
            ของแถมมี
            เมาส์
            หูฟัง
            thumb drive(1GB)
            กระเป๋า(สะพายข้าง)
            นาฬิกา
            soft case

ราคารวมแวท 40900 คับผม!

Comment

ผมเดินทั่วงานแล้วขอบอกครับ S41 คุ้มมากที่สุดแล้วครับสำหรับโน้ตบุ๊คราคาไม่เกิน 40,000 บาท ACER งวดนี้แทบจะไม่ลดเลยครับผืดกับปีที่แล้วมากๆแถมโน้ตบุ๊คส่วนใหญ่ก็เป็นรุ่นการ์ดจอออนบอร์ดเกือบทั้งหมดอีกต่างหาก ส่วน compaq ก็ใช้ได้ครับมีบางรุ่นที่คุ้มเหมือนกัน ส่วน asus เห็นติดป้ายการ์ดจอ GF 9500 แรงสุดๆ (แรงสุดๆตรงไหนฟะผลทดสอบอยู่ที่อันดับ 26 GF9300 อีกใครไม่รู้คงคิดว่าแรงแต่ผลทดสอบมันอยู่อันดับ53 เหนือกว่า 8400Gs ที่อันดับ 55 แค่ 2 อันดับ ) แต่ไม่ติดราคา

Comment

Originally posted by oat555 View Post
                ผมเดินทั่วงานแล้วขอบอกครับ S41 คุ้มมากที่สุดแล้วครับสำหรับโน้ตบุ๊คราคาไม่เกิน 40,000 บาท ACER งวดนี้แทบจะไม่ลดเลยครับผืดกับปีที่แล้วมากๆแถมโน้ตบุ๊คส่วนใหญ่ก็เป็นรุ่นการ์ดจอออนบอร์ดเกือบทั้งหมดอีกต่างหาก ส่วน compaq ก็ใช้ได้ครับมีบางรุ่นที่คุ้มเหมือนกัน ส่วน asus เห็นติดป้ายการ์ดจอ GF 9500 แรงสุดๆ (แรงสุดๆตรงไหนฟะผลทดสอบอยู่ที่อันดับ 26 GF9300 อีกใครไม่รู้คงคิดว่าแรงแต่ผลทดสอบมันอยู่อันดับ53 เหนือกว่า 8400Gs ที่อันดับ 55 แค่ 2 อันดับ ) แต่ไม่ติดราคา
                มาเสริมให้คับ9300GS แรงกว่า8400G แต่ช้ากว่า8400GS นะคับดุดีๆ

Comment

Originally posted by pop2pop View Post
                  เคยห็นหลายกระทู้บอกว่า Asus มีปัญหาเรื่องบานพับผมก็เลยตัดใจไม่ดูต่อ หันไปเลือก S41 แทนครับ
                  มีแต่รุ่น A8 ครับ ที่บ่นกัน

Comment

สอย ASUS F8SN-4P037C มาละ 40500 รวมvat ดีใจจังได้เสียตังแล้ว

Comment

ส่งสัยไปเดิน commart กันหมด board เงียบเลย ^^

Comment

Working...
                      X