Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Asus A8N5X ไม่มีชื่อครับ Overclockแล้วยังเห็นเป็น 9*201= 1.809

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Asus A8N5X ไม่มีชื่อครับ Overclockแล้วยังเห็นเป็น 9*201= 1.809

M/B Asus A8N5X ไม่มีชื่อครับ Overclockแล้วยังเห็นเป็น 9*201= 1.809เท่าเดิมทั้งๆที่ Overclock ไปแล้ว ที่ 9*232=2.088 เกิดจากอะไรช่วยทีครับ

ลองดูในโปรแกรมอื่นครับ

Comment

ยังมองเห็นเป็น201*9 ทั้งๆที่clock ไปแล้วที่ 232*9

ยังมองเห็นเป็น201*9 ทั้งๆที่clock ไปแล้วที่ 232*9 งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

โปรแกรมนี้ยังเห็นเป็น 754 ทั้งที่เป็น 939 ผมว่า M/B นี้มันเอ๋อๆครับใครว่ามั่ง

Comment

แนะนำด้วย

Originally posted by eXzato View Post
        ลองดูในโปรแกรมอื่นครับ

ตัวไหนแนะนำด้วนครับ แล้วมีทีให้โหลดปะหรือใครมีส่งตามนี้ก็ได้ครับ ka.pom.zaa@gmail.com

Comment

โปรแกรมมันใหม่จัดเลยอ่ะ บอร์ดกับ CPU ก็เก่า

ลองหาๆ Everest Ultimate Edition และ CPU-z มาดูล่ะกันครับ

Comment

CPU-z

Originally posted by kirk View Post
            โปรแกรมมันใหม่จัดเลยอ่ะ บอร์ดกับ CPU ก็เก่า

ลองหาๆ Everest Ultimate Edition และ CPU-z มาดูล่ะกันครับ

CPU-z ในเวปนี้โหลดไม่ได้ครับ

Comment

CPU-Z จัดไปครับ 1.37.1 ตัวล้าสุด

http://www.cpuid.org/cpuz.php

Comment

ขอบคุณ

Originally posted by TWK View Post
                CPU-Z จัดไปครับ 1.37.1 ตัวล้าสุด

http://www.cpuid.org/cpuz.php

ขอบคุณมักๆคราบบบบบบบบบ ทันใจไวรุ่นไทยจริงเลยท่าน

Comment

แต่มันยังเป็น 201*9

แต่มันยังเป็น 201*9 ซึ่งตอนนี้ผมลากไปที่232*9 หรือM/B มันล็อคใว้มีปะงงจริงๆ
                  Vcore 1.550
                  ไฟแรม 2.90
                  HTT 3
                  PCI bus 100
                  Cl 2.5 /8/3/3
                  HTT Bus ที่ 232 ลากได้ไกลสุดแค่นี้ครับไม่ไหวจิงๆ
                  ทดแรม 400 ที่ใช้400เพราะ333ก็ลากได้แค่232เหมือนกันผมจึงคิดว่า400น่าจะดีกว่า
                  ตอนนี่ใช้ แรม 512*2 bus 400 ของ kingtun กับ Rambo เสียบแบบ Dual
                  อยากถามอยู่เหมือนกันว่าคนละยี่ห้อนี่มีผลปะที่ลากได้แค่ 232 แล้ใช้ H/D sata เกี่ยวปะ
                  ในไบออสมีอะไรให้ปรับอีกไหม

Comment

Originally posted by ka-pom View Post

ขอบคุณมักๆคราบบบบบบบบบ ทันใจไวรุ่นไทยจริงเลยท่าน

เวลาปรับค่าไว้ได้ Save เปล่าครับ อิอิ

ไม่งั้นลอง Flash Bios ตัวใหม่ดูก่อนจิครับ

Comment

แฟตใบออสครับ

Comment

มือใหม่คับ

การ Overclock ต้องดูอะไรบ้างครับ แล้ว ตัวคูณดูที่ตรงไหนอะคับ
                        มือใหม่อยางลอง oc มั่งอะ
                        ขอบคุณที่กรุณา คับ

Comment

ยังไงครับไม่เคย

Originally posted by wikorn View Post
                          แฟตใบออสครับ

ยังไงครับไม่เคยแต่อยากลอง ไหนๆก็มาถึงขั้นนี้แล้ว ต้องเอาให้ถึงที่สุดครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับท่านอาจารย์
                          เอาแต่ต้นจนจบเลยก็ดีครับ

Comment

AMD Cool’n’Quiet™ Technology
                            -----------------------------
                            มีไหมครับในไบออส ถ้าเปิดไว้ก็ลอง disable ดูครับ แล้วเช็คดูว่าแรงตาที่คุณคล๊อกไว้ไหมครับ

Comment

มีครับ

Originally posted by guru View Post
                              AMD Cool’n’Quiet™ Technology
                              -----------------------------
                              มีไหมครับในไบออส ถ้าเปิดไว้ก็ลอง disable ดูครับ แล้วเช็คดูว่าแรงตาที่คุณคล๊อกไว้ไหมครับ

มีครับ เปิดแล้ว เห็นเป็น 2.088 ครับแล้วผมจะเชื่ออันไหนเนี่ย งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

Working...
                              X