Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ

อยากถามเพื่อนๆ ว่า มีร้านไหนใน pantip รับทำ BSEL บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ทำเองเลยก๊าบผม

เวลาทำ ศึกษาดีๆ ไม่ยากครับ ตัด + ติดให้เนียนๆก็ใช้ได้แล้ว

Comment

BSEL มันคืออะไรคับ ทำยังไงหรอ

Comment

ใครจะ ระมัดระวัง ของ ของเราได้ดีเท่าเราแล้ว

Comment

พี่น้องในเวปนี้ใจดีครับโพสถามพักเดียว เดี๋ยวมีคนอาสา ทำให้ หรือไม่ก็ให้ขั้นตอนอย่างละเอียด

อย่ากลัวที่จะลองครับ ไม่งั้นจะไม่ได้เจอสิ่งใหม่ๆ ซึ่งอาจจะดีบ้างร้ายบ้างแต่ก็ประสบการชีวิต

Comment

ผมว่าถ้าไม่กล้าทำจริงๆ ลองลงที่อยู่ไว้ซิครับ ผมว่าเพื่อนๆที่อยู่ไกล้ท่าน
            คงเต็มใจรับทำให้แบบฟรีๆๆ ครับ

Comment

คนอาสาทำเพียบเลย เอิ้ก ๆ

Comment

ผมก็สนใจมากเลยคับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเลยกับการ Oc ติดแต่จะลากอย่างเดียวเท่านั้น คือใครที่อยู่แถวๆสาทรรับทำก็บอกนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ แล้วอีกอย่าง มีเรื่องที่ทำให้เซงอีกอย่างคือ ผมเพิ่งซื้อ E4300 มาแหละคับไม่นาน เมื่อวานซืนก็เลยไปเดินหาบอร์ดกับเพื่อนเจอร้านนึงของ giga ก็เลยเอาเลย 1800 ซิป intel 945 แต่ที่เซงก็คือ เค้าบอกว่ารับแรม bus 800 ได้ผมก็เลยเอาแล้วซื้อแรม 1G 2ตัว bus 800 มาเลยปรากฎมาดูสเปคที่บ้านกลับกลายเป็น 533 ซะงั้นเซงคับแต่คุยกับเค้าๆบอกว่าถ้าหาตัว 965 ไม่ได้วันจันทร์นี้เค้าจะคืนเงินให้คับ ไงก็แนะนำล่วงหน้าด้วยนะคับว่าใช้บอร์ดไหนดีคับ ขอบคุณคับ ราคาไม่แพงนะคับ งบน้อย ต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะคับ ^^'' แค่อยากระบายนิดส์นึง

Comment

Originally posted by kongky7 View Post
                  ผมก็สนใจมากเลยคับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเลยกับการ Oc ติดแต่จะลากอย่างเดียวเท่านั้น คือใครที่อยู่แถวๆสาทรรับทำก็บอกนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ แล้วอีกอย่าง มีเรื่องที่ทำให้เซงอีกอย่างคือ ผมเพิ่งซื้อ E4300 มาแหละคับไม่นาน เมื่อวานซืนก็เลยไปเดินหาบอร์ดกับเพื่อนเจอร้านนึงของ giga ก็เลยเอาเลย 1800 ซิป intel 945 แต่ที่เซงก็คือ เค้าบอกว่ารับแรม bus 800 ได้ผมก็เลยเอาแล้วซื้อแรม 1G 2ตัว bus 800 มาเลยปรากฎมาดูสเปคที่บ้านกลับกลายเป็น 533 ซะงั้นเซงคับแต่คุยกับเค้าๆบอกว่าถ้าหาตัว 965 ไม่ได้วันจันทร์นี้เค้าจะคืนเงินให้คับ ไงก็แนะนำล่วงหน้าด้วยนะคับว่าใช้บอร์ดไหนดีคับ ขอบคุณคับ ราคาไม่แพงนะคับ งบน้อย ต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะคับ ^^'' แค่อยากระบายนิดส์นึง
                  ถ้า Gigabye ไม่ต้องBsellครับทำไปก็ไม่ได้อยู่ดี ของถูกแนะนำasrock 1333-667ครับ แต่ถ้าชอบGigabyeก็ลองGA-P31-DS3L 2750 บาทเอง
                  ใช้อยู่ทั้ง2ตัว ดีทั้งคู่ แต่ asrock bsellแล้วOCง่ายกว่าเยอะ
                  Last edited by JaAeKrab; 25 Nov 2007, 09:08:31.

Comment

แล้ว asrock ตัวนี้ bus ถึง 800 ไหมคับ

Comment

เอ่อ ใครอยู่แถวบางแค รับทำBsel ก็PMมาบอกมั่งนะคร้าบ -0- คือผมอยากทำนะแต่ ผมทำอะไรที่มันละเอียดๆมะได้เปนคนมือสั่นอะสั่นแบบเจ้าเข้าเลยด้วย T^T

Comment

Originally posted by JaAeKrab View Post
                        ถ้า Gigabye ไม่ต้องBsellครับทำไปก็ไม่ได้อยู่ดี ของถูกแนะนำasrock 1333-667ครับ แต่ถ้าชอบGigabyeก็ลองGA-P31-DS3L 2750 บาทเอง
                        ใช้อยู่ทั้ง2ตัว ดีทั้งคู่ แต่ asrock bsellแล้วOCง่ายกว่าเยอะ
                        อ่าว นอกจาก บร์อด asrock ตัวนี้ ตัวอื่นๆทำไม่ได้หรอคับ แล้วยี่ห้ออื่นก็ทำไม่ได้หรอคับ ???

Comment

Originally posted by JaAeKrab View Post
                          คุณลองหรือยังครับที่ว่าทำไม่ได้
                          ที่ว่ากิ๊กกาบ๊วยBselไม่ได้ก็เฉพาะรุ่นที่ใช้ชิพ965 P31และP35ครับ รุ้นที่ใช้ชิพ945ทำได้ทุกตัวนะครับ
                          ดีกว่าแอสร๊อคด้วย ดีกว่าตรงที่มันสามารถปรับไฟซีพียูได้เลยโดยไม่ต้องModและสามารถล๊อคบัส
                          Pci-eได้
                          ซึ่งสามารถทำให้ลากได้ยาวกว่าแอสร๊อคอีกนะครับ ที่สำคัญมันสามารถกดไปที่FSB1333ด้วยไฟเดิมได้อีก
                          นี่คื่อหลักฐาน
                          http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=268830
                          บอร์ดตัวนี้ราคาแค่1890ผมว่าคุ้มกว่าP31

Comment

อ้างอิง:
                            ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JaAeKrab

อ่าว นอกจาก บร์อด asrock ตัวนี้ ตัวอื่นๆทำไม่ได้หรอคับ แล้วยี่ห้ออื่นก็ทำไม่ได้หรอคับ ???
                            asrock 1333-667 มันฟิกค่า PCI-E ไม่ได้ครับ ทำให้ลากได้เต็มที่ 359 แต่ผมว่าแค่นี้ก็หรูแล้วครับ สำหรับบอร์ดราคาประหยัด
                            ผมอยู่ ถ.บางนา-ตราด กม.5 ถ้าอยู่ไกล้ๆทำให้แล้ว...

Comment

Originally posted by Razor View Post
                              คุณลองหรือยังครับที่ว่าทำไม่ได้
                              ที่ว่ากิ๊กกาบ๊วยBselไม่ได้ก็เฉพาะรุ่นที่ใช้ชิพ965 P31และP35ครับ รุ้นที่ใช้ชิพ945ทำได้ทุกตัวนะครับ
                              ดีกว่าแอสร๊อคด้วย ดีกว่าตรงที่มันสามารถปรับไฟซีพียูได้เลยโดยไม่ต้องModและสามารถล๊อคบัส
                              Pci-eได้
                              ซึ่งสามารถทำให้ลากได้ยาวกว่าแอสร๊อคอีกนะครับ ที่สำคัญมันสามารถกดไปที่FSB1333ด้วยไฟเดิมได้อีก
                              นี่คื่อหลักฐาน
                              http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=268830
                              บอร์ดตัวนี้ราคาแค่1890ผมว่าคุ้มกว่าP31
                              แบบนี้เล่น บ๊วยดีกว่าเพิ่มจาก conroe1333 ไม่เกิน 200 เพิ่มไฟ cpu ได้ lock บัส pci-e ได้อีกไม่มีปัญหากับ sata อัดได้เกิน 400 แน่ ว่าแต่ บ๊วย 945 รุ่นไหนครับมีหลายรุ่นเหลือเกิน

ส่วน conroe1333 ผมใช้ถึง fsb349 ไม่ต้องเพิ่มไฟนะ แต่ fsb359 ต้องอัดไฟเพิ่ม

Comment

Working...
                              X