Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2400Pro HIS แฟลชไบออสข้ามยี่ห้อไปเป็น Asus หรือยี่ห้ออื่นจะมีปัญหามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2400Pro HIS แฟลชไบออสข้ามยี่ห้อไปเป็น Asus หรือยี่ห้ออื่นจะมีปัญหามั้ยครับ

ตัวเดิมที่ใช้อยู่ ไม่มีการลด Clock ลงเมื่อไม่ได้ใช้งานเหมือน HD2600XT อีกตัวที่จะลด Clock ลง
    เหลือ 110 Mem 252 พอดีไปเจอไบออสของยี่ห้อ Asus มีการลด Clock ลง เหมือนกัน
    แต่ของ HIS ไม่มี เลยอยากถามว่าจะแฟลชได้มั้ยครับ
    สเป็กเหมือนๆกันคือ CoreMem 525/800 256MB 64Bit

ผิดพลาดจะเดี้ยงปาวๆ
    อาจจะหมดประกันในตัวด้วย

Comment

ไม่เสี่ยงละครับ เห็นมันร้อนมากครับ ใช้กับชิบเซต NForce 520 ไม่นึกว่ามันจะร้อนขนาดนี้
      ปกติอยู่ที่ 55c Full Load ราวๆ 65c ไม่เปิดแอร์ เปิดแอร์ ปกติที่ประมาณ 44c Full Load 58c
      ร้อนมากครับ การ์ดเล็กๆเอง กลัวมันจะไปไว

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ไม่เสี่ยงละครับ เห็นมันร้อนมากครับ ใช้กับชิบเซต NForce 520 ไม่นึกว่ามันจะร้อนขนาดนี้
        ปกติอยู่ที่ 55c Full Load ราวๆ 65c ไม่เปิดแอร์ เปิดแอร์ ปกติที่ประมาณ 44c Full Load 58c
        ร้อนมากครับ การ์ดเล็กๆเอง กลัวมันจะไปไว
        ไม่ช่วยให้เย็นขึ้นมากหรอกครับ ไม่คุ้ม
        เอาพัดลมตั้งโต๊ะ เป่าจ่อๆ จะดีกว่า ปลอกภัยเยอะ
        *HD3850 ผม Idle 60c full 75c (พัดลม VGA Auto) ชิวๆ 555+

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ V-FrIeNd
          ไม่ร้อนหรอกครับผม ปกติสำหรับ VGA

Comment

Working...
          X