Announcement

Collapse
No announcement yet.

TTT ดูยังไงครับว่า แรมนั้น ดูลแชลแนล TTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TTT ดูยังไงครับว่า แรมนั้น ดูลแชลแนล TTT

ดูที่ m/b หรือ cpu หรือ แรม นั้นๆครับ ขอบคุงครับพี่ๆ อิอิ

ใช้ cpu-z ดิครับ แล้วจะรู้

Comment

Originally posted by ตามนั้น View Post
      ใช้ cpu-z ดิครับ แล้วจะรู้
      เป็น ซิงเกอล์ ครับ เพราะผมใสอยู่ 1 ตัวครับ ถ้าผมจะเอาแรม ยี้ห้มเดียวกัน อะไรทุกอย่างเหมือนกาน มานจะ ดูลเซลเนล ได้ไหมอะครับ

Comment

ใช้ m/b อะไรครับ

Comment

k8n Ai Series ครับ

Comment

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-SK140

ถ้าบอร์ดอันนี้ ท่าทางจะไม่ dual ครับ ไม่ว่าคุณจะใส่ ram set เดียวกันรึเปล่า เพราะไม่รองรับ dual channel ครับ

Comment

Dual channel memory architecture << ถ้ามีข้อความนี้คือรองรับ

Comment

สงสัยจะไม่รอด หุหุ

ผมของดู m/b ที่ ดูลเชนเนลแรม หน่อยจิครับ
                Last edited by เด็กอนุบาล; 21 Dec 2006, 13:51:37.

Comment

socket 754 ไม่สามารถทำdual chanel ram ได้คับ ไม่ว่าจะทำยังไงก็ตาม

Comment

แนะนำว่า ถ้าเครื่องยังใช้ได้ใช้ไปก่อน อย่าพึ่งถอยมาใหม่ และอย่าซื้อ ddr1 มาเพิ่มเลยครับ รอพังแล้วค่อยถอย MB มาใหม่ เป็นแบบ DDR2 ไปเลย

Comment

อะนะ ขอบคุงครับ

Comment

พี่คับ ของผม512*2 ตอนบูทเครื่องมาหน้าจอดำๆ มันบอกซิงเกิลอ่ะคับ
                        แต่ cpu-z บอกดูอัล -*- มันหมายความว่าไงคับ
                        ปล. ใส่แรมตัวเดียว cpu-z ก็บอกว่าดูอัล

Comment

ไอ้ K8N นั้มันซีรี่รุ่นใหนครับ ถ้า ASUS ก็หมดสิทธิ์มันคือ 754
                          ถ้า MSI ก็ DUAL ได้ครับ

Comment

Working...
                          X