Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับไดร์ CD-RW/DVD-RW ไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับไดร์ CD-RW/DVD-RW ไม่ขึ้น

คือผมซื้อ DVD-RW มาพอใส่ลงเครื่องเปิดมา ไดร์ CD-RW หายไปเลย DVD ก็ไม่ขึ้นเซงทำไงดีครับลง drive กาดจอไม่ได้เลยช่วยทีครับ

ไปปรับข้้างหลังให้เป็น master/slave ยังคับ

Comment

ปรับJumper ด้วยคับ

ถ้าไม่ได้ก้อลองถอดเสียบสายดีๆคับ

Comment

เชตจัมเปอร์คับ ตัวนึงเป็น master ตัวนึงเป็น slave

Comment

Originally posted by BOOT View Post
          ลง drive กาดจอไม่ได้เลยช่วยทีครับ
          จะช่วยได้ไหมนั่น

จัมเปอร์
          สายแพร์
          สายไฟ
          การset bios
          มีส่วนทั้งนั้น

Comment

Working...
          X