Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม QX ราคาถึงโหด ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม QX ราคาถึงโหด ?

ช่วยบอกทีนะครับ

Q6600 Q9300 Q9450 มันก็ 4หัวเหมือนกันทำไมราคาไม่โหด QX ก็สี่หัวเหมือนกันทำไมมันโหดคับ

ขอบคุณคับ

Extream

Comment

ถ้าเข้าใจไม่ผิด
      นอกจากมีความเร็วสูงแล้ว
      ก็น่าจะเป็นเรื่องความสามารถในการ OVERCLOCK เนื่องจากไม่ได้ล็อคตัวคูณ(หรือมีตัวคูณสูงๆให้
      เลือกใช้??)

Comment

มันแรง กว่าเย๊อะ

Comment

มันเป็นตัวใช้ในเครื้องเช็บเวอร์อะครับ

Comment

มันเป็นตัว Extrem ครับ มีความสามารถในการ oc สูงปี๊ด

Comment

แรงเทพก็ต้องแพงเทพ

Comment

นึกว่าจะมา อธิบายถึงโครงสร้างนเนี่ย T^T

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                  นึกว่าจะมา อธิบายถึงโครงสร้างนเนี่ย T^T
                  หมายถึงข้อมูลเชิงเทคนิคหรือครับ
                  ถ้าเช่นนั้น..ลองเสิร์ชหาดูสิครับ..ถ้าจำไม่ผิด/เหมือนผ่านๆตา..เวบ ocz น่าจะเคยรีวิวไว้บ้างแล้วครับ
                  ..หรือไม่ก็ไปเข้าเวบของ INTEL ก็น่าจะได้ข้อมูลอย่างละเอียดครับ

Comment

ผมเดาว่า เพราะ AMD ยัง ไม่สามารถทำ CPU มีความเเรงเทียบเท่าพวก QX สูงๆได้ ราคา มันเลยยังสูงอยู่

ผมลองสังเกตุ Q6600 เป็นตัวอย่าง พอ Phenom ออกมา ราคา Q6600 ลดลงไปมาก

ผมเดาเอานะ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                      ผมเดาว่า เพราะ AMD ยัง ไม่สามารถทำ CPU มีความเเรงเทียบเท่าพวก QX สูงๆได้ ราคา มันเลยยังสูงอยู่

ผมลองสังเกตุ Q6600 เป็นตัวอย่าง พอ Phenom ออกมา ราคา Q6600 ลดลงไปมาก

ผมเดาเอานะ
                      ตามนี้เลย ส่วนหนึ่งเพราะยังไม่มีใครมาแข่งด้วย

Comment

มันจะเร็วแค่ไหนเชียว

Comment

เพราะมันเป็น QX ไงครับ

Comment

QX Quad-Core Xtreme เป็น CPU ไม่ล็อคตัวคูณ ผมรู้แค่เนี้ย แล้วมันก็แรงมากๆด้วย
                            QX6700 + ASUS P5Q3-Premium/Wifi@n ไป 3.7 สบายๆเลยอะคับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                              มันจะเร็วแค่ไหนเชียว
                              เร็วกว่าเครื่องของคุณแน่นอน อิอิ

Comment

Working...
                              X