Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการติดTank หมึกปริ้นเตอร์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการติดTank หมึกปริ้นเตอร์หน่อยครับ

คือผมกะว่าจะไปถอย CANNON MP160 แล้วกะจะเอาไปติดตั้งแท็งค์น้ำหมึกทีเดียวซะเลย
    ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำดังนี้ครับ

1.ราคาการติดตั้งแท้งค์ครับประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.มีผลกระทบต่อประสิทธิภาพในการพิมพ์หรือไม่ครับ
    3.มีผลต่อการรับประกันหรือเปล่าครับ

และใครรู้จักร้านที่ทำดีๆ ราคาถูกๆ ที่พันทิปบ้างครับ ช่วยบอกหน่อย
    จะไปถอยวันอาทิตย์นี้แล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากครับผม

1.ราคาการติดตั้งแท้งค์ครับประมาณเท่าไหร่ครับ
    (รุ่นนี้ไม่ทราบครับ ของผม IP1000 ก็ 1000 บาทครับ แต่นานแล้วนะ)

2.มีผลกระทบต่อประสิทธิภาพในการพิมพ์หรือไม่ครับ

- สีสันอาจได้ไม่เท่าหมึกแท้ในระยะหลังนะครับ ช่วงแรกจะสวยงามปกติ
    - ต้องหมั่น Print บ่อยๆ ป้องกันสีหมึกเพี้ยนเนื่องจากหัวพิมตัน
    (ของผมติดรุ่น IP1000 ตอนนี้หัวพิมตันไปแล้วครับ สีแดงไม่ออกเลย)
    แต่ทางร้านบอกว่าถ้าหมั่น Print บ่อยๆ จะไม่มีปัญหานะครับ
    ซึ่งลูกค้าส่วนใหญ่ก็จะไม่ได้ Print ประจำ (ผมก็คนหนึ่งอ่ะ)
    ช่วงติดมาตอนแรก Print ทุกวันก็ไม่มีปัญหาครับ ช่วงหลังนานๆ ทีก็เริ่มมีอาการครับ

3.มีผลต่อการรับประกันหรือเปล่าครับ

- หมดประกันทันทีที่ติดครับ

แนะนำครับ Print จนกว่าหมึกแท้จะหมด แล้วค่อยติดดีกว่าครับ แล้วหมั่น Print ทุกวัน
    ก็น่าจะไม่มีปัญหานะครับ เพราะผมก็ Print ได้นานอยู่นะครับ ถือว่าคุ้มอยู่นะ กับการซื้อหมึกแท้ครับ
    Last edited by Nacus; 14 Sep 2007, 03:05:20.

Comment

แจ่มครับ ท่านเต้ ประหยัดดี

Comment

คุ้มครับ เมื่อก่อนผมไม่ได้ติดtank โคตรเปลืองเลย พอติดก็โอเคนะปริ๊นยังไงก็ไม่กลัวเปลือง 555+ ซื้อขวดใหญ่200-300 มาเติม อยู่ได้เป็นปีเลย - -" ใช้Epson C58หนะ

Comment

ผมใช้ EPSON CX3700 All in 1 ตอนแรกๆเติมของอิงค์แมน 150.-฿/สี/8CC. ใช้แป๊บเดียวก็หมด
          เลยติดแท็งค์เองครับ เพราะไปซื้อที่บริษัทที่นำเข้า แถวสุรวงษ์ 1ชุด พร้อมหมึก4สี 890.-฿เอง (ไปดูที่พันทิพ 1200.-Up ตลับเปล่าดัวย) 2ปี แล้วมั้ง ก็ใช้ได้อะนะประหยัดดี บางครั้งสีขาดๆไปบ้าง ก็สั่งล้างหัวซัก2-3รอบก็หายแล้วครับ(หนึกเติมมานถูกกว่าหมึกแท้อยู่มาก เลยสามารถสั่งล้างได้บ่อยๆครับ..)
          Last edited by จอมยุทธ; 14 Sep 2007, 09:46:31.

Comment

อืม อย่างที่บอกกันไปหมดแล้วนั้นเลย หัวหมึกแห้งง่ายหมั่นปริ้นรูปโป๊ เพื่อไม่ให้มันแห้งนะครับ

Comment

ผมไปถามเมื่อวาน ถ้าเราซื้อเครื่องปริ้นเเล้วให้เขาติดให้เขาคิด 1800 ถ้าซื้อเครื่องของเขาเลยก็ตามราคาหน้าร้านเห็น Brather สี่พันกว่า ๆ ครับ
              **ขอถามคุณจอยุทธิ์หน่อย ร้านชื่ออะไร ผมจะไปซื้อมั่ง ติดเองได้ใช่ป่าวครับ ยากไหม มีวิธีไหมครับ รุ่น เก่า ๆ ของผม lexmark Z32 ได้ไหมครับ ได้ป่าวครับ ถ้ามีลิงค์เเละวิธีการติดตั้งขอหน่อยครับ

Comment

cannon ip 1880 ครับ ตอนนี้ใช้อยู่เพื่อน ไม่ยอมติดแท้ง แต่เติมหมึกได้ หมึกไม่ออก ตัน มันมีให้กดล้างหัวแปล๊บเดียวก็ออกมาแล้วครับ

Comment

อย่ารีบซื้อprinterครับ ให้ไปถามที่ร้านก่อนว่ารุ่นไหนติดTank ได้บ้าง ไม่ใช้ว่าเขาจะรับทำให้ทุกรุ่นนะครับ ค่าติดตั้งเริ่มต้นที่ประมาณ4000ถ้าให้หมึกแท้ที่แถมมากับเครื่องกับเขาลดได้อีก300-500 ใช้ไปมีปัณหาแก้ไขฟรี แต่ถ้าหัวฉีดสีเสีย ตัวใหม่1200ครับ

Comment

ขอถามคุณจอยุทธิ์หน่อย ร้านชื่ออะไร ผมจะไปซื้อมั่ง ติดเองได้ใช่ป่าวครับ ยากไหม มีวิธีไหมครับ รุ่น เก่า ๆ ของผม lexmark Z32 ได้ไหมครับ ได้ป่าวครับ ถ้ามีลิงค์เเละวิธีการติดตั้งขอหน่อยครับ
                    ออกตัวใว้ก่อนนะผมไม่เกี่ยวไรกับทางร้านนี้นะ เรื่องรุ่น คุณภาพ ราคา ก็สอบถามเอาเองเลย ซื้อมาปีกว่าแล้วอาจมีการเปลี่ยนแปลง ตอนนั้นเค้าเพิ่งเปิดตลาดอิงค์แท็งค์
                    แต่ที่ใช้มาก็ดีครับ คุ้มมากๆ

ผมค้นนามบัตรให้แล้ว

ชื้อณัฐนันท์ 0891284008/022670220-4
                    บริษัท......
                    อาคารส่งเสริมประกันภัย ชั้น5 ห้อง505
                    42 ถ.สุรวงษ์

พร้อมวิธีติดตั้งครับ
                    Last edited by จอมยุทธ; 14 Sep 2007, 11:08:35.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากเลย ได้ความรู้และรอบคอบขึ้นครับ ใครมีไรแนะนำอีกก็เชิญนะครับผม

Comment

ผมใช้cannon mp145 ไปติดแท้งค์มาพอใช้ไปสักสองอาทิตย์ปริ้นทุกวันพี่แต่ไม่หนัก ที่หมึกสีกับฟ้องหมึกใกล้หมด
                        เปิดฟาดูเหมือนหมึกมันไหลย้อนกลับอะพี่มีวิธีแก้ยังบ้างคับขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ

Comment

Originally posted by Sumet View Post
                          ผมใช้cannon mp145 ไปติดแท้งค์มาพอใช้ไปสักสองอาทิตย์ปริ้นทุกวันพี่แต่ไม่หนัก ที่หมึกสีกับฟ้องหมึกใกล้หมด
                          เปิดฟาดูเหมือนหมึกมันไหลย้อนกลับอะพี่มีวิธีแก้ยังบ้างคับขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ
                          โอ้ว ไปเจอกระทู้ได้ยังไงเนี่ย เหอๆๆ

ยกไปร้านโลดครับท่าน ผมยังไม่ได้ติดเลยครับ

Comment

ใช้มาจะ2เดือนแล้วค่ะ ปริ๊นตลอดเกือบทุกวันคุ้มนะ เราซื้อมาราคา 3000 รวมกับเครื่อง cannon mp145 คุณภาพหมึกก็ระดับนึงค่ะก็ไม่ใช่ของแท้นิ ต้องถามว่าคุณนำไปปริ๊นอะไรส่วนของเราปริ๊นพวก text มาอ่านอ่ะก็เลยไม่มายเท่าไหร่ขอให้ไม่ต้องอ่านกับหน้าจอเป็นพอ ราคาติดแท้งค์ถ้าหมึก 4 สีไม่น่าจะเกิน 1000 แต่ถ้า 6สีอันนี้เราไม่แน่ใจ แต่ต้องปริ๊นเกือบทุกวันนะค่ะถึงจะดีเพราะเครื่องของอาปริ๊นทุกวันอยู่มาจะ7-8เดือนแล้วมั้งค่ะยังไม่เกิดอาการอะไรก็ปริ๊นได้ตามปกติ

แต่เคยไปสอบถามเรื่องติดแทงค์เห็นเค้าบอกว่าถ้าปริ๊นเกือบทุกวันจะอยู่ได้อย่างต่ำ 6-7 เดือนค่ะ(ถ้ายังอยู่ได้ขนาดนั้นเราว่าก็คุ้มมากแล้ว)

ป.ล แต่ของเรา2วันสายที่เชื่อมจากแทงค์เข้าไปพันกับที่ปริ๊นเลยต้องดึงออกมา(แอบหวาดเสียวกลัวจะได้เครื่องใหม่เลยนะนิ)และเทปก็มักจะหลุดเป็นประจำไม่รู้เพราะอะไร แต่มีวิธีแก้ค่ะ ก่อนเปิดเครืองปริ๊นให้ดูก่อนว่าไอ่สายที่ติดเทปไว้ติดแน่หรือไม่ไม่งั้นถ้าหลุดแล้วเปิดเครืองสายอาจเข้าไปพันได้ค่ะ)

ป.ล. 2 โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าของดัดแปลงยังไงก็ทำงานได้ไม่ 100เปอร์เซ็นอยู่แล้วก็ลองชั้งใจดูแล้วกันค่ะ ว่าสำหรับคุณมันคุ้มไหม ส่วนของเราบอกได้คำได้คุ้มมาก(ไม่มีกาตังและเวลาเปลี่ยนตลับหมึกแท้หรือเติมหมึกทุกอาทิตย์ค่)
                            Last edited by Athena; 13 Jul 2008, 22:55:44.

Comment

Working...
                            X