Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดวไม่ได้ช่วยแนะนำวิธีแก้กรณีลืมพาสเวิดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดวไม่ได้ช่วยแนะนำวิธีแก้กรณีลืมพาสเวิดหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องเจ้าน้องสาวอยากล็อค user เครื่องของตัวเอง เลยทำไปทำมาลืมพาสเวิดซะงั้น ก็เลยเข้าวินโดวไม่ได้ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ ถ้าหากฟอร์แมตลงวินโดวใหม่จะหายหรือเปล่าครับ

เข้า เซฟโหมด แล้วไปแก้ รหัสเอาเลยครับ

Comment

ตอนเข้า เซฟโหมด ไม่ต้องเข้าพาสเวิดก่อน ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่มีใครช่วยตอบเลยอ่ะ

Comment

ครับ ไม่ต้องใส่พาสครับ เเต่วิสต้ายังไงก็ต้องใส่นะครับ

Comment

กด F8 เข้า safe mode แล้วก็ไปเอา รหัส เดิม ออก รีสตาร์ท เครื่องไหม่ ก็ เข้า ปกติ

Comment

ถ้าเป็น Windows XP

กรณีที่ท่านตั้ง User Accounts โดยไม่ได้ใช้ Username Administrator
              -> คลิก

แต่ถ้า User Accounts เป็น Administrator
              -> คลิก

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                ถ้าเป็น Windows XP

กรณีที่ท่านตั้ง User Accounts โดยไม่ได้ใช้ Username Administrator
                -> คลิก

แต่ถ้า User Accounts เป็น Administrator
                -> คลิก
                แบบนี้แหละที่ต้องการ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X