Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่ิองเสียงหน้าเคส ใช้ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่ิองเสียงหน้าเคส ใช้ไม่ได้ครับ

เพิ่งประกอบคอมใหม่ บอร์ด Asrock alive nf6p

ต่อสายก็ถูกแล้วนะ แต่พอเอาหูฟังเสียบ แล้วมันไม่ได้ยินเสียงเลยครับ

ต้องปรับเป็น ac97ไรซักอย่างครับ ค่าdefaultมันเป็นhd audio

Comment

ปรับ frontpanel ใน bio เป็น enable ครับ

Comment

ลองไปปรับซาวน์ออนบอร์ดในBIOSดูครับ รายละเอียดตามrep.2เลย

ปล. ผมก็เคยเป็นมาก่อน

Comment

Originally posted by zizzee View Post
          ต้องปรับเป็น ac97ไรซักอย่างครับ ค่าdefaultมันเป็นhd audio
          เคึรื่องผมก้ต้องปรับตามนี้ เสียงถึงออกครับ

Comment

ปัญหา ยอดฮิต ลองใล่กระทู้เก่าๆดูครับ อิอิ

Comment

ผมปรับแล้วเสียงก็ไม่ออกอยู่ดี มันต้อง set ใน window ปะคับ

Comment

Working...
              X