Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ อยากพา AMD 5200+ ไปที่ 3.0 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ อยากพา AMD 5200+ ไปที่ 3.0 ครับ

รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับว่าต้องปรับค่าอะไร ตัวคูณ bus ไฟ เท่าไหร่จึงจะได้ 3.0 แบบเสถียรและไม่ต้องเปลียนซิ้งค์
    สเป็คเครื่องผมตามนี้เลยครับ
    CPU : AMD 5200+
    MB : ECS A780 GM-A (V.1.1)
    RAM : Corsair DDR2(800) 1GBx2
    VGA : Asus 3870 DDR4 512MB
    HD : Seagate 250GB
    Case : Cooler master (cen5)
    PSU : Delux 500W 35A

ดัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ดัน

Comment

ว๊า....ยังไม่มีใครตอบเลย ขอท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

..

Comment

นี่ไงลองดู

Comment

ว่าไป
              Attached Files
              Last edited by Shrek; 21 Dec 2008, 00:09:16.

Comment

ลากบัสเล่นๆ 3.0ยังไงก็เสถียรนะ
                Last edited by boyzaa; 20 Dec 2008, 23:10:08.

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

แตะบัสนิดเดียวก้ได้ 3.0 แล้ว

Comment

ผมทำได้แค่นี้เองอ่ะครับ ดันบัสไป225ทีไร เทสแล้วไม่เกิน 3 ชม ได้แค่ 1กว่าๆมันเป็นเพราะไรหว่า

Comment

ของผมลดตัวคูณเหลือ 13 บัส 241 แต่เปลี่ยนค่า cl เป็น 6-6-6-18 3.16ถ้าเป็น 5-5-5-18 มันไปได้แค่3.0 อ่ะคับ ไฟก็ 1.40 ลองคลายค่าแรมดู มาออกความคิดเห็นนะคับ
                        Last edited by liverpool623; 22 Dec 2008, 03:42:23.

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกข้อแนะนำครับ
                          แต่ตอนนี้คอมฯผมมีปัญหา คือเมื่อวันศุกร์ที่บ้านไฟฟ้ากระชากดับไปปูเดี๋ยวนึง
                          เครื่องดับแล้วบู๊ตใหม่ พอวันเสาร์เย็น เล่นเกมส์ไปสักพักเครื่องวูบดับแล้ว บูทตัวเองใหม่จากนั้นเข้าวินโดว์ไม่ได้เลย
                          โดยไม่ทราบสาเหตุ เลยถอดอุปกรณ์ออกเสียบเข้าไปใหม่ ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ กำลังลงวินโดว์ใหม่ (แต่ไม่รู้จะใช้ได้นานหรือเปล่า) หากเครื่องพร้อมจะลอง overclock และแจ้งผลให้ทราบครับ หากท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติมเชิญได้นะครับ

Comment

หลังจากซ่อมเครื่องและทำใจอยู่นาน ตอนนี้พร้อมแล้วเลยลอง
                            Overclock โดยดันบัสจาก 200 ไป 223 เออก็เปิดเครื่องได้ปกติแฮะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเสถียรหรือเปล่า
                            ขอคำแนะนำว่าต้องเทสกับโปรอกรมอะไรครับ

Comment

เทสกับเจ้าตัวนี้ดิ ORTHOS แล้วก็ทำงานอื่นดูไปด้วย เทสเล็กๆก็สัก1-2ช.ม

ตัวเก่าผมแรมคิงตัน x13 บัส240 ก็เสถียรนะ ใช้งานได้ปรกติ แรม 5 5 5 18 นี่แหล่ะ
                              ปิด COOL&Q ด้วย
                              ไฟแรม2.2 ไฟcpuค่อยๆไล่ดูแล้วกัน

Comment

Working...
                              X