Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการ์ดจอครับ

ผมใช้การ์ดจอspark 8800gt driver forceware 181.00

เล่นเกม dead space ไปไม่กี่นาทีสักพักเกมจะหน่วงๆ แล้วภาพก็กลายเป็นแบบในรูปครับ แบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณครับ (อาการนี้ภาพแตกหรือเปล่าครับ) เกมอื่นยังไม่ได้ลองครับ พึ่งเอาการดมาเมื่อวานเองครับผม แต่เทส 3dmark06 ผ่านหมดครับ

- ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดู แนะนำพวก WHQL
    - เช็คความร้อนดูครับ แล้วปรับรอบพัดลมเอา
    - ลง window ใหม่ พยายามอย่าใช้พวก windowโม
    - ถ้าไม่หายส่งเคลมมม

Comment

เวลาเล่นเกมส์อืืนๆ เป็นไม๊ครับ หรือว่าเป็นเกมส์นี้เกมส์เดียว?

Comment

Originally posted by pong747 View Post
        เวลาเล่นเกมส์อืืนๆ เป็นไม๊ครับ หรือว่าเป็นเกมส์นี้เกมส์เดียว?
        ตอนนี้หายแล้วครับกลับไปใช้ไดร์เวอร์เก่าๆ (เวอร์ชั่น169.21 )กลับหายครับ

เกมอื่นก็เป็นครับถ้าใช้ไดร์เวอร์ 18x.xx ครับผม

8800gt ลงไดร์เวอเวอร์ชั่นใหม่สุดได้เวอร์ชั่นไหนครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

180.48"WHQL ลองดูคับ ผมลองเล่นดูแล้วไม่มีปัญหา

ปล.เวลาลบ driver ตัวเก่า นอกจากลบแบบ Uninstall ธรรมดาแล้ว ควรไปลบที่ safe mode ด้วยนะคับ

เพราะการลบแบบ Uninstall ปกติอาจจะทำมี registry บางตัวยังหลงเหลืออยู่

แนะนำว่าถ้าจะลบ Driver ใช้ Driver Sweeper เข้าช่วยเพื่อความสะอาดเอี่ยมอ่องคับ

1.โหลดโลด http://www.guru3d.com/category/driversweeper/

2.Uninstall Driver ตามปกติ Control Panel > Add or remove programs > ATI หรือ Nvidia Driver แล้ว remove

3. Restart เครื่องใหม่ แล้วขณะที่ตอน bootอยู่ ให้จิ้ม F8 แล้วเข้า Safe mode

4. เริ่มโปรแกรม Driver Sweeper ที่ลงเอาไว้ ให้ติ๊กเฉพาะ Driver ที่ต้องการ ATI หรือ Nvidia Driver

5. Restart อีกครั้งทีนี้เครื่องก็ลบ Driver ที่ไม่ต้องการออกแบบเรี่ยมแปล้ --- ทีนี้จัดแจงลง Driver ตัวใหม่

Comment

180.48 อีกเสียง

Comment

เหมือนกะใส่กล้องมองในเวลากลางคืน เหอๆ..

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                180.48"WHQL ลองดูคับ ผมลองเล่นดูแล้วไม่มีปัญหา

ปล.เวลาลบ driver ตัวเก่า นอกจากลบแบบ Uninstall ธรรมดาแล้ว ควรไปลบที่ safe mode ด้วยนะคับ

เพราะการลบแบบ Uninstall ปกติอาจจะทำมี registry บางตัวยังหลงเหลืออยู่

แนะนำว่าถ้าจะลบ Driver ใช้ Driver Sweeper เข้าช่วยเพื่อความสะอาดเอี่ยมอ่องคับ

1.โหลดโลด http://www.guru3d.com/category/driversweeper/

2.Uninstall Driver ตามปกติ Control Panel > Add or remove programs > ATI หรือ Nvidia Driver แล้ว remove

3. Restart เครื่องใหม่ แล้วขณะที่ตอน bootอยู่ ให้จิ้ม F8 แล้วเข้า Safe mode

4. เริ่มโปรแกรม Driver Sweeper ที่ลงเอาไว้ ให้ติ๊กเฉพาะ Driver ที่ต้องการ ATI หรือ Nvidia Driver

5. Restart อีกครั้งทีนี้เครื่องก็ลบ Driver ที่ไม่ต้องการออกแบบเรี่ยมแปล้ --- ทีนี้จัดแจงลง Driver ตัวใหม่

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมลง180.48 whql แล้วครับใช้งานได้ดีครับผม

Comment

Working...
                X