Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคเจอปัญหาเกมC&C3เช็ค directX บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใคเจอปัญหาเกมC&C3เช็ค directX บ้าง

ผมเจอปัญหาว่าเกม C&C3 มันเช็ด directX อะครับ ผมลองอัพเดทการ์ดจอ เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วเปิดเกมโดยไม่รีสตาร์กลับเล่นได้ แต่พอรีสตาร์ทใหม่ เปิดเกมเล่นกลับ เช็ค directX เหมือนเดิม แต่พอไม่ทำ SLI ใช้การ์ดเจอเพียงตัวเดียวกลับเล่นได้ตลอดเลยครับ งงมากๆ ใครพอจะแก้ปัญหาแบบนี้ได้บ้างครับว่ามันเกิดจากอะไร ทำ SLI แต่เล่นเกมไม่ได้ ไม่ทำกลับเล่นได้

spce เครื่องของผม

AMD Atlhon 64 3000+
    ASUS A8N-SLI SE
    Geforce 7300GT X 2
    RAM 512/400 X 2

ลอง ติดตั้ง directX ตัวล่าสุดยังครับ

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
      ลอง ติดตั้ง directX ตัวล่าสุดยังครับ

ลองหมดแล้วครับ

Comment

Working...
      X