Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเกมแนวขำๆ แบบ Wii ใน PS3 ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเกมแนวขำๆ แบบ Wii ใน PS3 ให้หน่อยครับ

พอดีว่ามีโครงการจะซื้อคอนโซลซักเครื่องครับ
    ส่วนตัว อยากได้ PS3 อยู่แล้ว คราวนี้จะได้เล่น MGS4 , Valkiyria Chronicle, Killzone 2 ... คือเรื่องหาเกมให้ตัวเองเล่นนี่ไม่เป็นปัญหาเลยครับ

แต่ปัญหาคือ อยากได้เกมที่คนอื่นเล่นได้ด้วย
    หมายถึงเกมแนว Casual ขำๆ แนวแบบในเครื่อง Wii ที่ผู้หญิงน่าจะชอบเล่นอ่ะครับ
    ที่ผมรู้จักก็มีเกมเดียวคือ Little Big Planet ที่น่าจะพอถูกใจผู้หญิงบ้าง
    แต่ก็ไม่รู้ว่าพอจะสู้เกมใน Wii ได้หรือเปล่า

ยังอยากทราบรายชื่อเกมขำๆ ใน PS3 อีกครับ
    เสนอชื่อเกมที่ผู้หญิงน่าจะชอบเล่นให้หน่อยนะครับ

โอ้วมะเคยเล่นเพลย์สามเลย มีแต่วี รอท่านอื่นละกันน

Comment

Originally posted by youth View Post
      โอ้วมะเคยเล่นเพลย์สามเลย มีแต่วี รอท่านอื่นละกันน
      ขอบคุณครับ

ไม่แน่ผมเองอาจต้องซื้อวีแทนก็เป็นได้ครับ รอดูชื่อเกมก่อน

Comment

เกมส์ที่ผู้หญิงเล่นได้บน ps3 ก็มักจะมีให้ download ครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้ว่าชื่อเกมส์อะไรบ้าง

เกมส์แนวๆ นี้มักจะไม่ค่อยมีใน xbox ps3 เลยครับ เพราะมันสำหรับ gamer มากกว่า family

Comment

ถ้าจะ ครอบครัว ต้อง will ครับ

Comment

Originally posted by ดาเลีย View Post
            ของแท้ต้อง Wii = ดับเบิ้ลยู - ไอ - ไอ = วี .... นะครับบบ

Originally posted by VINCEz View Post
            เกมส์ที่ผู้หญิงเล่นได้บน ps3 ก็มักจะมีให้ download ครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้ว่าชื่อเกมส์อะไรบ้าง

เกมส์แนวๆ นี้มักจะไม่ค่อยมีใน xbox ps3 เลยครับ เพราะมันสำหรับ gamer มากกว่า family
            ขอบคุณครับ รายชื่อเกมที่ผมเคยเห็นตามเว็ปต่างๆ ก็มีแต่เกมสำหรับเกมเมอร์จริงๆ ด้วยครับ
            นอกจาก Little Big Planet แล้วนึกชื่อเกมอื่นไม่ออกเลย

เริ่มสิ้นหวังแล้ว
            Last edited by estrellas; 24 Mar 2009, 09:33:29.

Comment

wii เกมแนวfamilyเยอะครับ

จะออกสไตล์นินเทนโด้ ก็รู้ๆกันอยู่ครับ เช่น มาริโอ้ โซนิค แนวๆนี้ละครับ

เล่นได้ทุกเพศทุกวัยครับ แต่ถ้าเล่นคนเดียว ps3ดีกว่าครับ ดูแนวเกมด้วยนะครับ

เพราะwiiเนี่ย จะเซงมากตอนถ่านหมด- - แต่ถ้าเน้นสนุกwiiเลยไม่ผิดหวัง

เอามันps3ครับ

ปล.เซ็งครับผม ไอ้เครืิ่องบินเวรไปบึ้มที่สนามบินนาริตะที่ญี่ปุ่น

อดไปเลยไม่มีเที่ยวบิน+ทัวร์ยกเลิกทริป อด360 T-T

Comment

Originally posted by punnkrit View Post
                wii เกมแนวfamilyเยอะครับ

จะออกสไตล์นินเทนโด้ ก็รู้ๆกันอยู่ครับ เช่น มาริโอ้ โซนิค แนวๆนี้ละครับ

เล่นได้ทุกเพศทุกวัยครับ แต่ถ้าเล่นคนเดียว ps3ดีกว่าครับ ดูแนวเกมด้วยนะครับ

เพราะwiiเนี่ย จะเซงมากตอนถ่านหมด- - แต่ถ้าเน้นสนุกwiiเลยไม่ผิดหวัง

เอามันps3ครับ

ปล.เซ็งครับผม ไอ้เครืิ่องบินเวรไปบึ้มที่สนามบินนาริตะที่ญี่ปุ่น

อดไปเลยไม่มีเที่ยวบิน+ทัวร์ยกเลิกทริป อด360 T-T
                ขอบคุณครับ

ที่จริงคือ ผมไม่อยากซื้อวีเลยอ่ะ แต่พี่สาวกับน้องสาวรบเร้านี่แหละครับ
                ดูๆ แล้ว PS3 ไม่น่าเอาชนะใจทางบ้านได้เลย สู้ Wii ไม่ได้แน่
                เอาแค่ Wii Sport สาวๆ ก็กริ้ดแล้ว ต่อให้เจอเกมเทพอย่างโซลิด สเน้คมาสู้ยังไม่ไหวเลยครับ

สงสัยต้องซื้อ Wii จริงๆ ซะแล้ว เศร้ามากมาย

Comment

สรุป จะซี้อเครื่อง เอาใจ คนอื่น หรือ เอาใจตัวเองละครับ
                  ผมก็เ้หมื่อนกัน แม่แน่นำให้ซื่อ Wii แต่ผมเลือก Xbox360 เพราะเอาใจตัวเองครับ
                  Last edited by 645ci; 26 Mar 2009, 18:31:56.

Comment

Originally posted by ดาเลีย View Post
                    กรี๊ดดดดดดดดดด ไอ้เครื่อง Will อีกแล้ววว งง กะเครื่องนี้อะ เห็นหลายบอร์ดแล้วครับ เครื่องวิว ทำไม มีคนพูดถึึงเยอะจัง มันเป็นไงอะ ก้อปปี้ วี จากจีนปะครับ

คือไม่ใช่ท่านคนแรกที่พูดถึงเครื่อง วิว Will อะ หลายคนแล้ว บางคนเอา มือถือ หรือ PSP มาและ วิว ผม งง อะ มันเป็นไง อะ เคยไปถามแถวๆ thaiwii เค้าก็บอกอาจจะเป็นเครื่องก้อปจากจีน

เพราะเห็นหลายกระทู้แล้ววว เครื่อง will

.................................................

เกมส์ PS3 ไม่เคยเล่นเลย แนะนำซื้อ Wii มาเล่นก่อน PS3 เอาใว้ทีหลังดีกว่านะ ถ้าจิให้แฟนเล่น

หรือพาแฟนมาเล่นกะผมที่บ้านก็ได้ครับ อาบน้ำสะอาดๆ อิอิ ล้อเล่งๆๆๆ

Comment

ตระกูล pixel junk อ่ะครับ พอจะเล่นขำๆได้

Comment

Originally posted by youth View Post
                        กรี๊ดดดดดดดดดด ไอ้เครื่อง Will อีกแล้ววว งง กะเครื่องนี้อะ เห็นหลายบอร์ดแล้วครับ เครื่องวิว ทำไม มีคนพูดถึึงเยอะจัง มันเป็นไงอะ ก้อปปี้ วี จากจีนปะครับ

คือไม่ใช่ท่านคนแรกที่พูดถึงเครื่อง วิว Will อะ หลายคนแล้ว บางคนเอา มือถือ หรือ PSP มาและ วิว ผม งง อะ มันเป็นไง อะ เคยไปถามแถวๆ thaiwii เค้าก็บอกอาจจะเป็นเครื่องก้อปจากจีน

เพราะเห็นหลายกระทู้แล้ววว เครื่อง will

.................................................

เกมส์ PS3 ไม่เคยเล่นเลย แนะนำซื้อ Wii มาเล่นก่อน PS3 เอาใว้ทีหลังดีกว่านะ ถ้าจิให้แฟนเล่น

หรือพาแฟนมาเล่นกะผมที่บ้านก็ได้ครับ อาบน้ำสะอาดๆ อิอิ ล้อเล่งๆๆๆ
                        ไม่ได้ครับบบบบ

เครื่อง วิว ผมก็งงเหมือนท่านนะ ไม่ใช่ครั้งแรกที่ได้ยินด้วย -*-

Originally posted by tassapon View Post
                        ตระกูล pixel junk อ่ะครับ พอจะเล่นขำๆได้
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by 645ci View Post
                        สรุป จะซี้อเครื่อง เอาใจ คนอื่น หรือ เอาใจตัวเองละครับ
                        ผมก็เ้หมื่อนกัน แม่แน่นำให้ซื่อ Wii แต่ผมเลือก Xbox360 เพราะเอาใจตัวเองครับ
                        ชัดเจนสุดๆ ท่านตอบได้จี๊ดจริงๆ ครับ ขอบคุณมากครับ
                        Last edited by estrellas; 27 Mar 2009, 17:53:02.

Comment

Working...
                        X