Announcement

Collapse
No announcement yet.

connect เน๊ทผ่านมือถือ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• connect เน๊ทผ่านมือถือ!!!

แปลกใจจังครับ พอดีว่าตอนนี้ Connect อินเตอร์เน๊ทผ่านมือถือ (เครือข่าย AIS) เรื่องของเรื่องคือ ถ้าต่อผ่านสาย USB ได้ความเร็ว 460.8 kbps (เช็คแล้วเร็วจริง 150.0 kbps) เข้าแต่ละเว็บได้ช้ามาก ๆ โดยเฉพาะ OCZ เข้าไม่ได้เลย ค้างตลอด ...... แต่ตอนเย็นที่ผ่านมา เพิ่งไปซื้อตัวรับสัญญาณบลูทูธมาลองดู (อารมณ์คือขี้เกียจเสียบสาย USB) เลยลองเอา connect อินเตอร์เน๊ทดู ปรากฎว่าได้ความเร็ว 115.0 kbps (ยังไม่ได้เช็คความเร็วจริง) แต่ความรู้สึกตอนเข้าเว็บต่าง ๆ รู้สึกว่ามันเร็วกว่าต่อผ่านสาย USB จัง (ไม่ได้เห่อของใหม่นะ) ที่สำคัญเข้า OCZ ได้อย่างไม่มีปัญหาด้วย และที่เห็นผลชัดเจนอีกอย่างคือโทรศัพท์ร้อนไม่มากด้วย ..... อย่างกระทู้นี้ก็ด้วยบลูทูธนี่แหละครับ .....!!

ถามมั้ง
    Dtac ต่อเน็ต โดยใช้โปรแศัทพ์ ต่อยังไงเหรอ
    บอกหน่อยไม่เคยทำ อะ อยากลองมั้ง ^^
    รุ่น Nokia 5310 Xpress Music

Comment

460.8 kbps กับ 115.0 kbps คือความเร็วในการส่งข้องมูลระหว่างคอมกับโทรศัพท์ ครับ ส่วนความเร็วเชื่อมต่อของโทรศัพท์กับเครื่อข่ายก็อีกความเร็วนึง

ความเร็ว 460.8 kbps กับ 115.0 kbps สามารถปรับขึ้นอีกได้นะครับ จำไม่ได้ว่าได้เท่าไร แต่แถว ๆ 1 Mbps

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        460.8 kbps กับ 115.0 kbps คือความเร็วในการส่งข้องมูลระหว่างคอมกับโทรศัพท์ ครับ ส่วนความเร็วเชื่อมต่อของโทรศัพท์กับเครื่อข่ายก็อีกความเร็วนึง

ความเร็ว 460.8 kbps กับ 115.0 kbps สามารถปรับขึ้นอีกได้นะครับ จำไม่ได้ว่าได้เท่าไร แต่แถว ๆ 1 Mbps

สังเกตดูดีๆแล้วปรับค่าไหนก็วิ่งเท่าเดิมครับผมว่าไม่เกี่ยวเลยปรับมากไว้ก่อนแหละดีมีค่าทางจิตใจอิๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถามมั้ง
          Dtac ต่อเน็ต โดยใช้โปรแศัทพ์ ต่อยังไงเหรอ
          บอกหน่อยไม่เคยทำ อะ อยากลองมั้ง ^^
          รุ่น Nokia 5310 Xpress Music

nokia pc suiteครับ

Comment

เอ่อเร็วน่ะเร็วอยู่นะครับ
            ผมใช้กับ
            NOKIA 5310 ExpressMusic
            ความเร็ว Connect ทางสาย USB ผ่านคอมความเร็ว 460Kbps
            แต่เน็ตที่ต่อได้จริงๆก้ 200kbps กว่าๆครับ
            แบนวิธมันเยอะเฉยๆครับ แต่ค่า Ping มันสูงมากๆครับ มันเลยช้า
            500-600 ได้ครับ
            ปกติมันควร 40-60 ครับถึงแม้ว่ามันจะเร็วถึง 200 กว่า Kbps แต่ปิงเยอะก้ไม่แรงเท่าเดิมครับ - -"

--------------------------
            วิธีต่อเน็ตผ่านมือถือ 5310 นะครับ
            ลงโปรแกรม NOKIA PC SUITE
            แล้วเลือกตามภาพนี้นะครับ มันจะจัดการต่อเน็ตให้เองนะครับ

วิธีซื้อชั่วดมง EDGE/GPRS ของ DTAC
            ชอบง่ายๆ กด CallCenter
            ชอบแบบฟรีกด
            *1004 ไปตั้งค่ามือถือก่อน แล้วไป เปิดใช้บริการ EDGE/GPRS
            เปิดแล้ว รีเครื่อง 1 ที

แล้วกด

*1004 อีกรอบ
            กด 1

เพื่อซื้อชั่วโมงครับ

-----------------------------
            อีกอย่างหนึ่งคือเชื่อมต่อทาง Bluetooth ครับ เปิด Bluetooth 5310

คอมเราต้องลงโปรแกรม
            IVT BlueSoleil

ลงแล้วมันจะเจอมือถือ เราก็คลิกมือถือเรา เข้าไปมันก็จะมี Service ต่างๆ เราก็เลือกอัน
            PAN มันจะต่อแลน คอม กับมือถือเราผ่านทาง Bluetooth ทีนี้มันก็จะต่อเน็ตให้ เราก็เล่นเลยครับ

อืดมากๆ ผมนั่งเล่นหน้าเสายังไม่เร็วเลย -* -

Comment

ลืมภาพ - -

Comment

Working...
              X