Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยคับ เครื่องผมมีปัญหาอยู่ที่ชอบขึ้นหน้าจอฟ้า แล้วก้อ แฮ๊งค์ บ่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยคับ เครื่องผมมีปัญหาอยู่ที่ชอบขึ้นหน้าจอฟ้า แล้วก้อ แฮ๊งค์ บ่อยๆ

เครื่องผมมันลงโปรแกรมใหม่ มา 3 รอบล่ะ เพิ่งซื้อมาด้วยอ่ะคับ แล้วที่นี้ลงแล้ว มันติดตรงเปิด วินโดว์ เอ๊กโพลเลอร์ เปิดแล้วระบบจะทำการแฮงค์ทันที แต่พอลง mozilla firefox จะใช้ได้ตามปรกติ แล้วบางทีลงไดรเวอร์ไป ก้อเป็นหน้าจอ ฟ้าๆ ขึ้นมา ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบสาเหตุ หรือ พอรู้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่าต้องทำไงบ้าง

ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย ยี่ห้ออะไรครับ
    สงสัย PSU ไม่นิ่ง

Comment

specอาไร ocรึปล่าว บอกมาให้ระเอียดเพื่อความสะดวกในการ วิเคราะ ของคนที่มาตอบครับ

บอกมาแค่นี้ น่าจะเป็นที่winเน่าครับ ควรลบแบบให้ไม่เหลือเลยครับdelete patition อันนั้นแล้วสร้างใหม่เลยก็ดีครับ แล้วfomatอีกรอบ เพราะผมเคยfomatเฉยๆ แล้วเหมือนมานลบไปไม่หมด ครับ อาไรก็เหมือนเดิมแต่พอลบpatitionนั้นทิ้งแล้วสร้างใหม่ หายทันทีอาการเน่าๆที่เคยเป็น

Comment

ขอเดาไม่เหมือนชาวบ้านนะ เรื่องแรมแน่ๆเยย เหอะๆๆๆ....
        เอาเป็นว่าขอรายละเอียดอีกหน่อย ค่อยวิเคราะห์กันต่อ

Comment

Originally posted by spatar View Post
          เครื่องผมมันลงโปรแกรมใหม่ มา 3 รอบล่ะ เพิ่งซื้อมาด้วยอ่ะคับ แล้วที่นี้ลงแล้ว มันติดตรงเปิด วินโดว์ เอ๊กโพลเลอร์ เปิดแล้วระบบจะทำการแฮงค์ทันที แต่พอลง mozilla firefox จะใช้ได้ตามปรกติ แล้วบางทีลงไดรเวอร์ไป ก้อเป็นหน้าจอ ฟ้าๆ ขึ้นมา ไม่ทราบว่ามีใครพอจะทราบสาเหตุ หรือ พอรู้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ว่าต้องทำไงบ้าง
          --------

Windows Explorer หรือ Internet Explorer ครับ
          ผมคิดว่าน่าจะหมายถึง Internet Explorer มากกว่านะเพราะคุณระบุว่าใช้บราวเซอร์ตัวอื่นดูเว็บได้ตามปกติ

แต่

ถ้าหมายถึง Windows Explorer ผมว่าแผ่นติดตั้งวินโดวส์ที่คุณใช้ไม่สมบูรณ์แล้วแหละ เพิ่งติดตั้งใหม่ๆ Explorer ก็รวนซะแล้ว ; ลองติดวินโดวส์ใหม่(XP SP2 ธรรมดาๆเพียวๆ)แล้วไม่ต้องอัพเดตวินโดวส์ พวก Hotfix ที่ขึ้นต้นด้วยรหัส KBXXXXXX ทั้งหลายแหล่น่ะนะ ปิดอัพเดตไปเลยครับ ไม่รู้ว่าตัวไหนมันจะมาดักเราเหมือนอีตัว KB905474(Windoos Genuine) อีก ผมไม่ได้อัพเดตเฉพาะอีตัวปัญหานี้ก็อัพเดตต่อมาเรื่อยๆแต่ก็ยังเจอปัญหา Windows Explorer error
          ลองติดวินฯใหม่โดยที่ไม่อัพเดตเลยซิ ปรากฎว่าไม่มีปัญหาครับ

Comment

Window Xp 2006 V.9 ไม่เคยเจอ !! Explorer error !! อีกเลยคับ ^^"

Comment

วินโดว เน่า หรือไม่สมบูรณ์ นั่นเอง

Comment

ต้องลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ที่ใช้ลงดู

Comment

ใช้ แก๊ซโซฮอล์ล อ่ะป่าว

Comment

Working...
                  X