Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีงบประมาณ20k อุปกรณ์ที่จะซื้ออยู้ด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีงบประมาณ20k อุปกรณ์ที่จะซื้ออยู้ด้านในครับ

เอาไว้เล่นเกม(บ้าง) เล่นnet ตัดต่อหนัง ดูหนังHD ไม่เน้นo/c

psu : ThermalTake TR 420W@2450
    CPU : AM2 X2 5000+@4790
    VGA : อะไรก็ได้ที่เป็น HD2600XT DDR4มีAvivo(หรือมีอยู่แล้วทุกรุ่น= =")@5000-5500
    M/B : Asus M2N-SLI Delux@4690<<<ชอบที่มีheat-pipe
    RAM : Corsair XMS2 2GB(2x1GB) DDR2 800 CL=5-5-5-12@3860
    ช่วยดูให้หน่อยคับว่าเหมาะหรือเปล่า อันไหนควรเปลี่ยน หรือจะรอจนกว่า45nmจะมาแล้วแรมเรือใบXMS2ที่มีCL=4-4-4-12ถูกๆมีมั้ยคับ

ปล.ช่วยแนะนำcaseด้วยนะคับ อยากได้ที่มันสวยๆแล้วก็ระบายความร้อนได้ดีอ่ะไม่เกิน3000คับ
    ปล2. เรื่องราคาผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่
    ありがとございます!!!

PSU ดีแล้วครับ (ผมค่อนข้างอะคติกับเอเนอร์แมกซ์นิดหน่อยเป็นการส่วนตัวไม่ใช่เพราะมันไม่ดีนะครับแต่เพราะไม่เข้าใจว่าทำไมแทบทุกคนต้องวิ่งมาเลือก เอเนอร์แมกซ์ ทั้งที่มียี่ห้ออื่นดีๆพอๆกันเป็นทางเลือกไม่ได้บอกให้ทุกคนอย่าใช้เอเนอร์แมกซ์ครับแค่คิดว่า ดูตัวอื่นบ้างเด้ ก็แค่นั้น)

CPU X2 5200+ ประมาณ 4800 แล้วครับ เผื่อสนใจ
    VGA เอา พลังสีครับ ตัวการ์ดสวยดี Avivo มันมีทุกตัวแหละครับ
    M/B ถ้าไม่ OC อะไรก็เหมือนกันครับ ดูว่าพอร์ทที่มีให้มีพอต่อความต้องการใช้รึเปล่าก็พอนอกนั้นก็ขึ้นอยู่ที่ใจครับว่ารักชอบอะไร กำลังทรัพย์แค่ไหน
    RAM Geil1GB/800 CL4-4-4-12 คู่ละ 3650 ครับ มองไว้เป็นตัวเลือกก็ไม่เลวครับ ถ้าของเรือใบ CL4 จำได้ว่า ประมาณ4พันนะครับ แต่ผมดูไว้นานแล้วนะไม่รู้ราคาลงยัง

เคส CoolerMaster CM 690
    http://www.overclockzone.com/pondtra...er%5FCM%5F690/
    ตัวนี้เลยครับ ราคา 2900

Comment

ありがとございます

อ่านไม่ออกครับ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
        ありがとございます

อ่านไม่ออกครับ
        แปลว่าขอบคุณครับ^^

Comment

อาริงาโตะโคไซมัส
          ภาษายุ่นปี่ แปลว่า ขอบคุณครับ

Comment

เคสตัวนี้นี่หาซื้อได้ที่ไหนเหรอคับ หาในเน็ตไม่เจอ- -

Comment

ร้าน Jedi ครับ ของเพิ่งมาไม่กี่วันเอง

Comment

ลองดูเคสแบบผมมิล่ะ 2200 ดูดลมเข้าหน้าสอง

Comment

คำง่ายๆผมยังอ่านไม่ออก ไม่เคยเรียน หุหุ

Comment

ท่าน panpan182 ท่านใช้รุ่นไรอยู่อะ

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                      ท่าน panpan182 ท่านใช้รุ่นไรอยู่อะ
                      ท่านbs*wzท่านอยู่ม.ไหนเหรอ ผมก็อยู่ยบ.เหมือนกัน ม.4

Originally posted by W h | t e View Post
                      คำง่ายๆผมยังอ่านไม่ออก ไม่เคยเรียน หุหุ
                      ผมก็ยังไม่เคยเรียน ฟังจากanimeเอา หุหุ
                      Last edited by Xtream@tom; 19 Oct 2007, 08:18:28.

Comment

ม.6 คับ

Comment

Working...
                        X