Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysisจบแล้วอีกคน สงสารเอเลี่ยนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysisจบแล้วอีกคน สงสารเอเลี่ยนจัง

ไปเล่นเครื่องชาวบ้านมันเม้าหน่วงๆไม่หนุก
    พอซื้อมาเล่นเองมันก็ลื่นดีน่หว่า เล่นๆไปก็หนุกดี
    เล่นเกมนี้แล้วอยากเป็นทหารเกาหลีมาก สวัสดิการดีมีเสื้อกันกระสุนทุกคนยิงเป็นชาติกว่าจะตายเผลอๆหนากว่านาโนสูทซะอีก
    กระท่อมก็ทนทานแค่เสาเล็กๆเท่าข้อมือปืนยังยิงไม่เข้า สังกะสีก็คงฉาบไทเทเนี่ยมอย่างหนา
    แต่เกาะนี้ดินไม่ดีเท่าเกาfarcryเกาะนั้นปืนกลหนักยังเจาะใบมะพร้าวไม่เข้า

เล่นช่วงเจอทหารอยู่เกือบ12ชั่วโมง พอช่วงเอเลี่ยนเล่น3ชั่วโมงจบเกมทั้งที่มันครึ่งๆนี่หว่า
    เอเลี่ยนคงหนาวเลยมือสั่นยิงไม่แม่นเหมือนทหารเกาหลี
    เจอคอปเตอร์เกาหลีไล่ยิงด่านสุสานยังกดดันกว่าเจอบอสแมงมุมอีก ยานแม่ก็บินมาให้ยิงท้องแตกแบบโง่ๆ
    อาวุธเด็ดสุดดันเป็นชิ้นส่วนที่หล่นมาทับหัวตายตอนยานพัง วิ่งหนีอยู่ตั้ง3-4รอบ

เดี๋ยวไปเล่นใหม่จับกบจับปูเล่นดีกว่า

รอภาคต่อไปก่อนสิคับ

Comment

ผมก็รอภาคใหม่ อยากรู้เนื้อเรื่องต่อ"ไม่ได้อยากเสียตังอัพคอมเพิ่มมมมมมมมมมมมมม"

Comment

เหอๆ เพิ่งจบเหมือนกันครับ ลบเกมไปเรียบร้อยแล้วด้วย
        รู้สึกเหมือนเกมมันขายกราฟฟิคไงไม่รู้ แบบว่าเนื้อเรื่องงั้นๆอ่ะครับ จุดเด่นทั้งหมดที่ได้เล่นมาก็มี
        - พระเอกมีเงาหัว
        - โมปืนได้
        - Motion Blur สวยมากๆ อันนี้ขอชมเลย
        - Graphic แจ่มครับ สมแล้วที่หลายๆคนรอคอย
        - อุดมไปด้วยBug สารพัดจริงๆ เล่าไม่หมด ถาเอาอันที่หลอนที่สุดก็คงเป็นตอนที่เราเข้าไปค่ายทหารเกาหลี แล้วเจอนักวิทยาศาสตร์คุยกับนายพล(ผ่านจอยักษ์)อยู่ ตรงนั้นของผมมันเป็นไรไม่รู้ ตอนที่นายพลพูดมันขึ้นเป็นลูกสาวนักวิทยาศาสตร์พูด ส่วนตอนที่ผู้หญิงพูดมันกลายเป็นรูปนายพลพูด (หรือว่าเค้า2คนจะเป็นแบบการ์ตูนเรื่องเมื่อผมกับเธอXXX ที่มันสลับร่างกันอ่ะ)
        - เกาหลรโคตรอึด!! ยิงกันเป็นแม็กขอคอนเฟิร์ม
        - Alien มีดีแค่กระโดดเร็วครับ ถ้ามาใกล้ๆจับหนวดต่อยก็เดี้ยงแล้ว เอาScarยิงจึ๊กๆก็ตายสนิท ทีทหารเกาหลีอ่ะล่อเป็นแม็ก
        - บอสด่านสุดท้าย... มันไปยากตรงAlienตัวเล็กๆอ่ะครับ กระโดดไปๆมาๆลากผมขึ้นสวรรค์ไปหลายทีเลย ยิงมันไม่ค่อยโดนเพราะตั้งสติยิงยานแม่อยู่
        - เนื้อเรื่องก็ไม่มีอะไรมาก ฟังๆๆๆ ยิงๆๆๆๆ แม่ม~ เลย~ จบ
        ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ อิๆ

Comment

ไอที่เล่นกันจบมาเนี่ย อัพแพชเป็น 1.2 ยังครับ ทหารเกาหลี ตายง่ายขึ้นเยอะแล้วนะครับ ใกล้ๆ นี่ นัดเดียว 2นัด ไม่ต้องหัว ก็ตายแล้ว ไกลๆ ก็หลายนัดหน่อย แต่ก็ตายง่ายกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่แถมบัคมาให้หลายที่เหมือนกัน ผมเล่นจบมา 4 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย เพราะไปวิ่งเล่นซะไกลเลย ก่อนจะเข้าสู่เป้าหมาย อ้อมไป อ้อมมา ชมทิวทัศน์ เป็นเกมส์ที่ผมชอบเป็นอันดับ 1 เลยตอนนี้ เพราะ เกมส์มันเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องไปทางที่ เกมส์กำหนดมา อยากทำไรก็ทำ ยังไม่อยากทำภาระกิจก็ไปเดินเล่นที่อื่นก่อนค่อยมาทำก็ได้ ช๊อบชอบ ดูเกมส์อื่นซิ ไปได้อยู่ทางเดียว 2ทาง เล่นซะ 2 รอบก็เบื่อจะแย่และ

ปล. ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะ

Comment

Originally posted by einepommes View Post
            ไอที่เล่นกันจบมาเนี่ย อัพแพชเป็น 1.2 ยังครับ ทหารเกาหลี ตายง่ายขึ้นเยอะแล้วนะครับ ใกล้ๆ นี่ นัดเดียว 2นัด ไม่ต้องหัว ก็ตายแล้ว ไกลๆ ก็หลายนัดหน่อย แต่ก็ตายง่ายกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่แถมบัคมาให้หลายที่เหมือนกัน ผมเล่นจบมา 4 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย เพราะไปวิ่งเล่นซะไกลเลย ก่อนจะเข้าสู่เป้าหมาย อ้อมไป อ้อมมา ชมทิวทัศน์ เป็นเกมส์ที่ผมชอบเป็นอันดับ 1 เลยตอนนี้ เพราะ เกมส์มันเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องไปทางที่ เกมส์กำหนดมา อยากทำไรก็ทำ ยังไม่อยากทำภาระกิจก็ไปเดินเล่นที่อื่นก่อนค่อยมาทำก็ได้ ช๊อบชอบ ดูเกมส์อื่นซิ ไปได้อยู่ทางเดียว 2ทาง เล่นซะ 2 รอบก็เบื่อจะแย่และ

เหอๆ ยังไม่ได้อัพเลยอ่ะครับหมดอารมณ์ซะก่อนเลยลบไปแล้ว ยังไงเดี๋ยวเอาไว้ขอเพื่อนมาลงอีกทีละกันคับ
            อ้อ เกาะมันสวยก็จริงอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยได้ชมธรรมชาติเท่าไหร่ เดินมาเดินไปก็เจอแต่เกาหลี
            บางคนบอกเกมหนุกมากๆแต่ผมเล่นแล้วเฉยๆเพราะตั้งความหวังกะมันไว้สูงเกินไปหรือเปล่าไม่รู้ แบบว่าผมเล่นตามลำดับเนี้ยอ่ะครับ
            - GOW >> ยังกะดูหนัง
            - COD4 >> อลังการ+ได้อารมณ์สุดยอด
            - Crysis >> มาตบท้ายที่เกมนี้...

Comment

เพราะกราฟฟิคมันสวย(ถึงแม้จะปรับได้กลางๆ)นี่แหละคับถึงทำให้ผมเล่นจบ(ในรอบหลายๆปี เผลอๆเป็นเกมส์แรกที่เล่นจบ นานจนจำไม่ได้ว่าเคยเล่นเกมส์อื่นจนจบมั้ย)

Comment

Originally posted by einepommes View Post

อัพแล้วครับ
                แต่มันโหลดเสร็จตอนก่อนจะเข้าเหมืองนิดเดียวเอง
                เลยได้ยิงทหารแบบไม่อึดแค่ไม่ถึง10ตัว แต่ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับ2-3นัดตายนะยังเกือบๆ10นัดได้
                แต่ที่เคืองสุดๆเลย ไอ้ชุดนาโนเกาหลีที่พระเอกบอกว่าของปลอมราคาถูกน่ะ
                มันตั้งท่าอยู่โหมดพาวเวอร์สีแดง ผมหายตัวไปเอาปืนไฟฟ้าเป่าหัวจังๆไม่ตาย อึดโคตรๆเลยของปลอมราคาถูกตรงไหนฟะ พอเจอนายพลเลยโมโห เลิกยิงแล้วโดดต่อยรัวเลย

แต่แหม ผมก็บอกแล้วไงว่ามันก็สนุกดีแต่ขอกัดๆหน่อยแค่นั้นเอง
                ถ้าใช้เม้าเทพแล้วตั้งปุ่มเปลี่ยนโหมดไว้ที่เม้าเนี่ยยิ่งสนุกเปลี่ยนไปมาๆ แต่พลังน่าจะเยอะกว่านี้แป๊บๆหมดทุกทีเลย
                Last edited by Freekickgundam; 22 Mar 2008, 18:42:11.

Comment

ส่วนผมเล่นจบแค่รอบเดียวพอ มีเกมส์อื่นรอจ่อคิวเพียบ

Comment

ผมชอบ cod4 มากกว่าคับ มันดีซาดิส

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                      อัพแล้วครับ
                      แต่มันโหลดเสร็จตอนก่อนจะเข้าเหมืองนิดเดียวเอง
                      เลยได้ยิงทหารแบบไม่อึดแค่ไม่ถึง10ตัว แต่ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับ2-3นัดตายนะยังเกือบๆ10นัดได้
                      แต่ที่เคืองสุดๆเลย ไอ้ชุดนาโนเกาหลีที่พระเอกบอกว่าของปลอมราคาถูกน่ะ
                      มันตั้งท่าอยู่โหมดพาวเวอร์สีแดง ผมหายตัวไปเอาปืนไฟฟ้าเป่าหัวจังๆไม่ตาย อึดโคตรๆเลยของปลอมราคาถูกตรงไหนฟะ พอเจอนายพลเลยโมโห เลิกยิงแล้วโดดต่อยรัวเลย

แต่แหม ผมก็บอกแล้วไงว่ามันก็สนุกดีแต่ขอกัดๆหน่อยแค่นั้นเอง
                      ถ้าใช้เม้าเทพแล้วตั้งปุ่มเปลี่ยนโหมดไว้ที่เม้าเนี่ยยิ่งสนุกเปลี่ยนไปมาๆ แต่พลังน่าจะเยอะกว่านี้แป๊บๆหมดทุกทีเลย
                      ถ้าไม่อยากเปลือกกระสุนกับไอ้"ควง"นะครับ จับของโยนใส่เลย 4-5 ที ดับ5555+

Comment

เกมมันสั้นไป ว่าตามเนื้อเรื่องนะ บอสมี 2-3ตัวเอง วันสองวันจบซะแล้ว ไม่คุ้มกับการถอย 8800 มาเล่นเลย นั่งเล่น โหมดยากสุดจะจบอีกแล้ว 555

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                          ถ้าไม่อยากเปลือกกระสุนกับไอ้"ควง"นะครับ จับของโยนใส่เลย 4-5 ที ดับ5555+
                          ผมเปิดโหมด พาวเวอร์ อุ้มถังเขวี้ยง ใส่มัน 2ทีก็หลับแล้วครับ มันอ่อนเกินกว่าจะเสียกระสุนกับมัน 555+ ถ้าเล่นนอมอลนี่เข้าไปต่อยมันจนมันเมาหมัดหลับไปเองเลย หุๆ

Comment

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

เล่น crysis อยู่ดีๆมันค้างไปเฉยๆทุกครับเลยลงวินโด้ใหม่แล้วก็แล้วก็เหมือนเดิมพอมาดูที่CPU ปรากฎว่า CPU วิ่งแค่ 1% , 2% เองทำใหมหรอครับ Cpu ใช้ของ AMD Athlon 64 6000+ 3.02 ทำใหมหรอครับมันไม่ Support กับ CPU หรอครับช่วยตอบทีนะครับ

Comment

ลองเอาที่OCไว้ลงให้หมดเลยครับ ผมก็เป็นเอาลงหมดถึงจะเล่นได้

Comment

Working...
                              X