Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมืองจีน เกี่ยวกับสเปค NB ครับรบกวนที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมืองจีน เกี่ยวกับสเปค NB ครับรบกวนที

คือมีงบประมาน <45000 - 50000 หรือแนะนำใกล้เคียงกว่านี้ สเปคเอาเป็นว่าใช้เล่นเกมมากสุด รองลงมา ก็แปลง หนัง และดูหนังระดับ Hi-end แล้วก็โปรทั่วไปครับ

พอดีอยู่เมืองจีนมีใครทราบหรือพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับ

อยากได้สเปคคอมที่นี่เพราะคิดว่าจะราคาถูกกว่า

ท่าไม่ทราบก็ขอสเปคที่ไทยก็ได้ครับ

เท่าที่ลองคอมที่นี่มา รู้สึกว่าจะเป็นภาษาจีนทั้งระบบ ตั้งแต่ ปุ่มสตาท ยัน dos ยังภาษาจีน
    ดีนะที่ไบออสไม่ได้เป็นจีนด้วยไม่งั้นผมคงกลับบ้านแล้วครับเซงมาก อ่านไม่ออกเลย อยู่มาประมาน 4เดือนแล้วครับ 55

กาดจอที่เล็งไว้มี 8600GT ddr3 256ครับ กะจะเอาไว้เล่น DMC4 กับ RedAlert3 และ starcraft2 ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอนอกเหนือจาก lenovo y510, benq s41 ,asus f8sv ไม่เอา sony นะครับ ได้สวยๆด้วยก็ดีครับ

แล้วเรื่องโนตบุคประกอบด้วยครับ เห็นว่ามีด้วยแต่ไม่รู้เป็นยังไงขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับที่รบกวน

อาว ไม่เอา3รุ่นแรง+คุ้มซะงั้น.. งั้นลองเป็น Asus G1Sใหม่ไหมครับ หรือไม่ก็ Dell XPSอาจจะได้น่อ (Dellประกอบที่นั่นป่าวหว่า)

ถ้ายังไงพอหายี่ห้อBTO (โน๊ตบุ๊คประกอบ)ได้ ลองหาดูนะครับ อาจจะConfigได้ถูกใจกว่าซื้อแบรนด์ครับ

Comment

Originally posted by Xcyus View Post
      คือมีงบประมาน <45000 - 50000 หรือแนะนำใกล้เคียงกว่านี้ สเปคเอาเป็นว่าใช้เล่นเกมมากสุด รองลงมา ก็แปลง หนัง และดูหนังระดับ Hi-end แล้วก็โปรทั่วไปครับ

พอดีอยู่เมืองจีนมีใครทราบหรือพอจะแนะนำให้ได้ไหมครับ

อยากได้สเปคคอมที่นี่เพราะคิดว่าจะราคาถูกกว่า

ท่าไม่ทราบก็ขอสเปคที่ไทยก็ได้ครับ

เท่าที่ลองคอมที่นี่มา รู้สึกว่าจะเป็นภาษาจีนทั้งระบบ ตั้งแต่ ปุ่มสตาท ยัน dos ยังภาษาจีน
      ดีนะที่ไบออสไม่ได้เป็นจีนด้วยไม่งั้นผมคงกลับบ้านแล้วครับเซงมาก อ่านไม่ออกเลย อยู่มาประมาน 4เดือนแล้วครับ 55

กาดจอที่เล็งไว้มี 8600GT ddr3 256ครับ กะจะเอาไว้เล่น DMC4 กับ RedAlert3 และ starcraft2 ครับ
      รบกวนด้วยนะครับ ขอนอกเหนือจาก lenovo y510, benq s41 ,asus f8sv ไม่เอา sony นะครับ ได้สวยๆด้วยก็ดีครับ

แล้วเรื่องโนตบุคประกอบด้วยครับ เห็นว่ามีด้วยแต่ไม่รู้เป็นยังไงขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับที่รบกวน

เพิ่งรู้นะเนี๋ยว่า Dos มีภาษาอืนที่ไม่ใช่อังกฤตด้วย
      made in china ของแท้ครับ

Comment

มันก็มีเหมือนๆกับที่ไทยแหละครับ ดูสเปคของที่ไทยเอาก็ได้ ลองดูๆไว้หลายๆรุ่นหน่อยแล้วค่อยไปเลือกเอาที่ร้านอีกที
        dell XPS(ในตำนาน) ก้มีขายนะครับ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องOS พอซือกลับมาก้formatเลยก้ได้ครับ แล้วลงwindowsภาษาอังกิดเอาเอง

Comment

ว่าแล้วเชียวต้องมี xps เล็งไว้เหมือนกัน อยากถามเรื่อง NB ประกอบด้วยมันต่างกันยังไง กับ PC ทำไมไม่นิยมม แล้วเคสมันจะสวยหรือเปล่ามีปัญหาไหม

Comment

Originally posted by Xcyus View Post
            ว่าแล้วเชียวต้องมี xps เล็งไว้เหมือนกัน อยากถามเรื่อง NB ประกอบด้วยมันต่างกันยังไง กับ PC ทำไมไม่นิยมม แล้วเคสมันจะสวยหรือเปล่ามีปัญหาไหม
            นี่หล่ะปัญหาของBTOครับ ข้อใหญ่ๆเลยคือ"มันไม่สวย" แต่เราเลือกเสปกเองได้ ส่วนการประกันส่วนมากจะเป็นกระกันแยกชิ้นครับ (แต่ส่วนใหญ่ก็ร้านเดียวกันหล่ะ คงไม่เอามาประกอบเองแน่นอน)

Windowsเค้าลงอะไรมาให้ไม่ต้องสนครับ ก็เหมือนๆกับDesktopหล่ะครับ Formatซะก็จบเรื่อง แล้วเราสามารถลงเองได้โดยหาแผ่นที่เป็นภาษาอังกฤษมาลง

Comment

Working...
            X