Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับคอมเล่นอยู่ดีๆดับแล้วเปิดไม่ติดเลยเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับคอมเล่นอยู่ดีๆดับแล้วเปิดไม่ติดเลยเป็นเพราะอะไรครับ

คอมเล่นอยู่ดีๆดับแล้วเปิดไม่ติดเลยเป็นเพราะอะไรครับ แล้วผมซื้อมาจาก JIB ประมาณปีกว่าๆ ครับผมจะยกไปซ่อมที่ร้าน JIB ได้หรือเปล่าครับ ช่วยทีครับต้องใช้ด่วนครับ

PSU ไปแล้วมั้งครับ

Comment

สายเขียวกับดำจิ้มด่วน

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        สายเขียวกับดำจิ้มด่วน
        ยังงัยครับ

Comment

Originally posted by birdiy View Post
          ยังงัยครับ
          เค้าหมายถึงทดสอบ psu นะครับ
          1.ถอดปลั้กที่ต่อกับทุกชิ้นออกให้หมด
          2.ดูที่ตัวจ่ายไฟ mb ตัว 24 pin อะ แล้วเอาคลิบหนีบกระดาษที่งอเป็นตัว U แล้วเสียบเข้าไปที่รูสายเขียวกับดำ ถ้า psu ติดพัดลมหมุนคือมันปกติต้องไปหาสาเหตุอื่นต่อไป

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X