Announcement

Collapse
No announcement yet.

สูตรคล๊อกการ์ดจอสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สูตรคล๊อกการ์ดจอสุดๆ

เมื่อกี้ไปโพสผิดห้องครับ.ผมมีสูตรocครับ(ถ้าใครรู้แล้วขออภัยด้วย)เป็นการoc mem ครับ
    7600gtผมเดิมๆ725แต่ไปตันที่830สุดๆแล้ว/ทีนี้เริ่มจากเข้าไปที่คลิ๊กขวาที่ว่าง- NVIDIA display--HP MX70--เริ่มเข้าโหมด3Dแล้วocแต่coreเท่านั้นเอาแบบเต็มที่เลยmemไม่ต้องพอเทสผ่านแล้ว--ต่อมาให้ไปเปลี่ยนโหมดเป็น2Dแล้วลากMEM(ของผมเคยลากสุดที่830)ทีนี้ผมลากที่870สุดบอร์ดของผมแล้ว--ไม่ต้องกดเทสครับกดแอปพลายเลยแล้วมันจะขึ้นอะไรมาไม่รู้ให้กดok--ต่อมากดเปลี่ยนโหมดเป็น3Dแล้วกดแอปพลายเลย.xfx 7600gtของผมตอนนี้อยู่ที่670/870ครับ..

แล้วถ้าเป็น ati หล่ะ

Comment

เล่นเเล้ว ลากขนาดนี่ โหลดสุด ไงก็หลุด

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
        เล่นเเล้ว ลากขนาดนี่ โหลดสุด ไงก็หลุด
        ผมไม่หลุดอ่ะ เข้าศูนย์เคลมเลย

Comment

รับรองครับว่าใช้ได้เป็นปกติผมเล่นเกมส์ทุกวันครับ..
          แล้วอยากบอกว่าเชื่อไหมความรอ้นตอนเล่นเกมส์ PES09 NFS ย้ำนะครับว่าขณะเล่นเกมส์ความร้อนไม่เกิน60เฉยเลยมีแต่ตอนโหลดภาพช้าตอนยิงเข้าในPESประมาณ61-62(รึว่าช่วงนี้อากาศหนาวไม่รู้)ผมถอดพัดลมการ์ดจอออกเหลือแต่ทองแดงแล้วดัดแปลงเอาพัดลมเคสตัวใหญ่ๆไส่แทนครับที่สำคัญเงียบด้วยครับ...

Comment

ati ไม่ได้เล่นครับใครมีลองทำคล้ายๆกันดูเผื่อจะได้ครับถ้าไม่กลัวพัง5+5
            ปล.เล่นPES09/NFSต้องปรับcore650(ถึงจะไม่ค้าง)แต่เกมส์ทั่วๆไปcore670ก็เล่นได้ตามปกติครับรับรอง.

Comment

...
              Last edited by amcrew; 4 Jan 2009, 15:25:11.

Comment

Originally posted by alexaob View Post
                ati ไม่ได้เล่นครับใครมีลองทำคล้ายๆกันดูเผื่อจะได้ครับถ้าไม่กลัวพัง5+5
                ปล.เล่นPES09/NFSต้องปรับcore650(ถึงจะไม่ค้าง)แต่เกมส์ทั่วๆไปcore670ก็เล่นได้ตามปกติครับรับรอง.
                ลาก ati ก็ใช้แก้ไบออสเอาสิครับ ปรับ ไฟ/คอร์ ของ 2D, 3D low, 3D high, start ได้หมดครับ แล้วก็แฟลชไบออสใหม่ เท่านี้เอง แค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

งั้นท่านคนเจอ ตัว เทพมั่ง

Comment

อีกที ตอนแรกจะลากแต่มันสุดเกย์ไปแล้วว่างั้นเถอะ
                    วิธีนั้นมันยุ่งยากครับ ลง ATI tool ทีเดียวจบ
                    ไม่มีคำว่าสุดบอร์ดหรือสุดเก มันลากได้เรื่อยๆ
                    ถ้ามอดไฟได้ก็ลากได้จนแต๊บนั่นแหละ อิอิ

Comment

ไม่ไช่ครับที่ผมบอกหมายถึงสามารถoc/เฉพาะmem(ไม่เกี่ยวกับcore)ต่อได้อีก(จากที่ตันแล้ว)โดยไม่ต้องเพิ่มไฟหรือไปแฟลตไบออสครับ..ผมเคยทำตอนใช้gf6500ครับมันจะลากไปต่อได้อีกประมาณ50-60ครับ..

Comment

ขอดู gpuz หน่อยครับ ที่ลากไปแล้ว
                        แล้วก็ขอทราบความเร็วแรมด้วยครับ กี่ ns แต่ให้เดาน่จะ 1.4

Comment

ผมลงรูปไม่เป็น(บ้านนอกครับ)ทำไมไม่มีคนเชื่อนี่ว่าผมทำได้จริงๆ
                          ปล.XFX7600gtผมก็ซื้อในบอร์ดนี้แหละครับขายโดยท่านmagnolia(ไม่รู้จำชื่อถูกรึเปล่า)ในกระทู้มีรูปด้วยครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                            ลาก ati ก็ใช้แก้ไบออสเอาสิครับ ปรับ ไฟ/คอร์ ของ 2D, 3D low, 3D high, start ได้หมดครับ แล้วก็แฟลชไบออสใหม่ เท่านี้เอง แค่นี้ก็แรงแล้ว
                            ลายเซ็นสวยง่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              ขอดู gpuz หน่อยครับ ที่ลากไปแล้ว
                              แล้วก็ขอทราบความเร็วแรมด้วยครับ กี่ ns แต่ให้เดาน่จะ 1.4
                              ดูในnibitor1.3ครับแต่เพี่มสุดได้1.8(แต๊บแน่ๆ)แต่กำลังว่าจะลองตั้ง1.4ครับ

Comment

Working...
                              X