Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแชร์เนตผ่านสายครอส ด้วยการ์ดแลนสองตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแชร์เนตผ่านสายครอส ด้วยการ์ดแลนสองตัว

อยากทราบวิธีต่อ LAN จากโน๊ตบุ๊ค เข้ากับ PC เพื่อให้ใช้อินเตอร์เนตได้ครับ

ที่ห้องมีเครื่อง PC 1 เครื่อง ต่อเนตผ่านทางสายแลนครับ

แล้วทีนี้ ผมได้การ์ดแลนอีกหนึ่งตัวมาใส่ ตอนนี้ทำให้PC มีช่อง LAN 2ช่อง

...

ช่อง LAN ของ ของ PC ก็เอาไว้ต่อ LAN ออกเนต

ผมก็ใช้สายครอส ต่อระหว่าง NB กับ PC ทางช่องการ์ดLAN ที่ใส่ใหม่

ตอนนี้ PC ก็ออกเนตได้ปกติ ส่วน NB กับ PC ก็เจอกันทาง Network แล้ว ,เห็นไฟล์ที่แชร์ แต่ว่า NB ออกเนตไม่ได้

ต้องset อย่างไรอีกครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำที

เด๋วไปทำให้ เอาใหม สอนครบเลย

Comment

เอาดิ มาเลย

Comment

อ่ะแฮ่ม สำเร็จแล้ว

ตอนนี้ใช้เนตจาก NB ที่ครอสกับ PC ได้แล้ว

โดยเข้า network setup wizard ใหม่อีกครั้ง นั่นเอง

ยอดไปเลย

สรุป : ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
          อ่ะแฮ่ม สำเร็จแล้ว

ตอนนี้ใช้เนตจาก NB ที่ครอสกับ PC ได้แล้ว

โดยเข้า network setup wizard ใหม่อีกครั้ง นั่นเอง

ยอดไปเลย

สรุป : ขอบคุณครับ ที่แนะนำ
          แนะนำหน่อยครับ ผมอยู่เชียงใหม่ แอดมาหน่อยนะครับ เคสเดียวกับคุณเลย

Comment

Working...
          X