Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300 ของผมทำไมเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300 ของผมทำไมเป็นแบบนี้

ผมพยายามหลายรอบแล้วคับ

ที่ Orthos ไม่ stopped ก็ได้แค่ 3.6 4-4-4-15 เท่านั้นเองคับ

พอเพิ่ม บัสหน่อย แดงแล้วคับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ CPU ผมมันตัน หรือ ว่า CPU ผมกินไฟ

หรือยังไงอะคับ อยาก 4 + มากๆคับ

ใช้บอร์ด e31-ds3l ram ocz 2x1 sli คับ

ไฟ CPU 1.450 V.
    ไฟ RAM +0.20 V.
    ทดบัสแรมลง 2.00 (SPD)
    กดไปเลย 400 x 10

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=438655

คอยเช็คความร้อนด้วย
    ปล. เเต๊บมาผมไม่เกี่ยว นะ -..-
    Last edited by TWK.; 3 Apr 2009, 19:31:58.

Comment

ปรับ Timing Ram ให้มันไหล Auto ไปก่อนดีกว่าไหมแล้วยัดไฟ CPU ไปเลย 1.5 แรม 2.1

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไฟ CPU 1.450 V.
        ไฟ RAM +0.20 V.
        ทดบัสแรมลง 2.00 (SPD)
        กดไปเลย 400 x 10

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=438655

คอยเช็คความร้อนด้วย
        ปล. เเต๊บมาผมไม่เกี่ยว นะ -..-
        ผมเพิ่มไฟเปน 1.575

แรม 0.3 แล้วก็ยังไม่ผ่าน orthos คับ

เบื่อจะทำแล้ว

Comment

ปรับ CL RAM หลวมๆ หน่อย
          ทดบัสแรมลง 1:1
          คาดว่าจะติดที่แรม นะ

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
            ปรับ Timing Ram ให้มันไหล Auto ไปก่อนดีกว่าไหมแล้วยัดไฟ CPU ไปเลย 1.5 แรม 2.1

ตามนี้เลยครับ แรกๆ เล่นไฟ auto ไปก่อนแล้วค่อยเพิ่ม ครับ รุนแรงไปไม่ได้ ครับเหมือนคนไข้ จะตายแต่โดนยาแรงๆ มีช๊อค ระวังด้วยครับ

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
              ตอนนี้ ทำตามนั้น 400 x 10 เลย

จอฟ้าไปแล้วคับ ฮือ

Comment

จอฟ้า แรมแน่ๆ ครับ
                ตั้ง CL 5-5-5-15
                ทดบัสแรมลง 2.00 (1:1)
                อัดไฟ 1.9-2.1 V

ตั้งหลวมๆ แบบนี้จะลากได้ไกลๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  จอฟ้า แรมแน่ๆ ครับ
                  ตั้ง CL 5-5-5-15
                  ทดบัสแรมลง 2.00 (1:1)
                  อัดไฟ 1.9-2.1 V

ตั้งหลวมๆ แบบนี้จะลากได้ไกลๆ
                  ไฟ 1.9 - 2.1 เลยหรอคับ จะไม่มากไปหรอคับ

Comment

Originally posted by JMR View Post
                    ไฟ 1.9 - 2.1 เลยหรอคับ จะไม่มากไปหรอคับ
                    1.9-2.1 นีึ่ไม่มากหรอกครับธรมดาหลายๆคนเขายังกด ไป 2.3+ เลย

Comment

Originally posted by JMR View Post
                      เผื่ออาจจะปรับบัสแรมเป็น 2.5 - 2.6 ( SPD ) ไง หิหิหิ

ส่วนตัวใช้ E7400
                      ตั้ง X10
                      บัส 400
                      Memory SPD 2.50 ( 1000 MHz )
                      CL 5-5-5-15
                      CPU 1.45 V
                      RAM 2.0 V
                      นอกนั้น Manual หมด

ซิงค์ Zalman 9700 LED
                      RAM ocz Reaper 1GB บัส 800 x 2
                      * เครื่องโหลด bit -*-

Last edited by TWK.; 3 Apr 2009, 20:21:57.

Comment

ไฟ cpu 1.45 เองหรอคับ

ว่าแต่ 1.9-2.1 นี่ไฟอะไรอะคับผมเริ่ม งง

Comment

ไฟ cpu 1.45 เองหรอคับ

ว่าแต่ 1.9-2.1 นี่ไฟอะไรอะคับผมเริ่ม งง
                          ไฟแรม
                          ไล่ๆ ดูไง 1.9 ถึง 2.1 V เพราะแรมแต่ละตัวความนิ่งอาจจะอยู่ไม่เท่ากัน

Comment

ไฟแรม
                            ไล่ๆ ดูไง 1.9 ถึง 2.1 V เพราะแรมแต่ละตัวความนิ่งอาจจะอยู่ไม่เท่ากัน
                            ไฟแรม มันอยู่ตรงไหนคับเนี่ยเหนแต่ 0.1 0.2 0.3

ปล จอฟ้าไม่เลิกแล้วตอนนี้

Comment

เลิก คลอกละคับ เบื่อ

Comment

Working...
                              X