Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Catalyst ตัวไหนแจ่มที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Catalyst ตัวไหนแจ่มที่สุดครับ

ใครลองมาแล้วหลาย ๆ ตัว กับการ์ดตระกูล DX 9.0 ยิ่งดีครับ

อยากมาขอแชร์ประสบการณ์การใช้งานหน่อยว่า Version ไหนใช้เล่นเกมส์แล้วลื่น ๆ บ้างครับ

ผมใช้ที่แถมมากับการ์ด 7.1 นู้นเลย เห็นล่าสุด 7.8 แล้ว อิอิ จะให้ลองทีละตัวก็ลบ ๆ ลง ๆ เหนื่อย

เลย เลยมาลองขอแชร์ดูก่อนนะครับ จะได้ลองโหลดมาลงทีเดียวเลยนะครับ หุหุ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน พอมันออกใหม่ผมก็ลบของเก่าออกเลยแหละครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เห็นมันบอกว่า 7.8 มันรับกับ 2000series นะครับ

Comment

ตัว 7.8 ผมใช้แล้วท่าทางจะหน่วง ๆนะครับ หรือตอนนั้นยังปรับไรไม่เป็นรึเปล่าไม่รู้

แต่อ่าน feedback ในนี้ เค้าว่า ตระกูลเก่าๆ ที่ไม่ใช่ HD2xxx ใช้แล้วไม่เวิร์ค

Comment

- เคยไปลองดาวโหลดที่เวป มันเวอร์ชั่น นึงโหลด มานี่ กาดจอ เจ๊ง เลย ต้องลงใหม่ บางทีใหม่ไปมันก็ไม่รับกะของเราซะงั้น

Comment

ตอนนี้ลง 7.4 รู้สึกว่าดีกว่า 7.1 อะครับ

อย่างปรับพวกลบรอยหยัก ปรับความสวยงามไรแบบนั้น มันชอบไม่แสดงผลในเกมส์

ปรับ 2x 4x 6x เข้าไปเหมือนกันหมด

แต่ 7.4 นี้เหมือนมัน Detect ค่าให้เลย ไม่เพี้ยนครับ

อีกอย่าง มันมีตัวอย่างภาพให้ดู เข้าใจง่ายดี 7.1 เป็นรถแดง ๆ วิ่ง มองยังไงก็ไม่แตกต่างตอนปรับภาพ ^ ^"

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
              เห็นมันบอกว่า 7.8 มันรับกับ 2000series นะครับ
              ผมว่าจริงนะ เล่นเหมหน่วงมากกว่ารุ่นก่อน

Comment

ชอบ 7.7 อ่ะครับ
                7.8 ลงแล้วหน่วงจริงๆ แถมบางทีภาพแตกด้วย (ผมใช้ X1950Pro OC ไป 614/1500)

Comment

7.8ถ้าใช้กับ hd2600 แล้วดีขึ้นมากเลยอะคับ

Comment

7.8 ใช้กับ HD2400XT จากที่ใช้ 7.6 เปลี่ยนมาใช้ 7.8 เฟรมเรทขึ้นมากระจาย C&C3 ลื่นกว่าเดิมมาก แล้วก้อเกมออนไลน์บางตัว เช่น ออดิชั่น จาก7.6 ทรงผมมันจะปิดตาแล้วก็ เฟรมเรทตอนเข้าไปเต้นตอนแรกน้อยมากกว่าที่ควรเป็น เล่นแล้วกะตุก พอเปลี่ยนเป็น7.8 ทรงผมที่ดูบิดๆเบี้ยวๆก้อหายไป เฟรมเรทขึ้นกระจาย ภาพจะสวยกว่า พวก X800 1600 แบบว่าชุดสีสดกว่า ภาพดูมีมิติมากกว่าเดิม ชุดมันเหมือนกับว่า แนบเนื้อมากกว่าเดิมง่ะ เซ้กซี่ น่ากอด หุหุ เทียบกับ X1600Pro แล้วหล่ะก็ ผมว่า ไอ้ตัว 7.8 มันทำมาเพื่อ
                    2000 series โดยเฉพาะครับ

Comment

จะมาบอกว่า 7.9 ออกแล้วครับ ^^"

http://game.amd.com/us-en/drivers_catalyst.aspx

Comment

Originally posted by Zepia View Post
                        จะมาบอกว่า 7.9 ออกแล้วครับ ^^"

http://game.amd.com/us-en/drivers_catalyst.aspx
                        มีใครลองใช้ 7.9 แล้วบ้างผลเป็นยังไง ดีขึ้นอะเปล่า รายงานผลด้วย

Comment

Working...
                        X