Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!ช่วยด้วยครับ ผมมีเรื่อง วานผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!ช่วยด้วยครับ ผมมีเรื่อง วานผู้รู้ช่วยที

คือผมลง วินโดว์ มาใหม่ แล้วเล่นเนตตามปกติ แล้วพอเล่นไปเรื่อยๆ มันเกิด error ขึ้น นานๆเกิดทีครับ ตามรูปเลย(รูปขึ้นป่าวหว่า).. ผมจะทำยังไงดี ผมไปโหลด flash player9 มาลงด้วยก็ยังไม่หาย จะเป็นตอนเล่นเนต เข้าเว็ปครับ นานๆเป็นทีครับ ใช้ IE 6.0 อยู่

ผมจะแก้เรื่องนี้ยังไงดีครับ

ขอบคุณจ่ะ

update windows ด้วยหรือยังครับ ถ้ายังบางทีมันก็error น่ะครับ

Comment

ผมสันนิฐานเอานะครับ แต่ก่อนผมใช้แรมแค่ 256 มันจะเป็นแบบคุณนี่แหละ แต่เพิ่มเป็น 512 อาการแบบนี้ก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวนะ แต่คิดว่าน่าจะมาแรมไม่พอ แค่เป็นสมมติฐานครับ ถูกผิด ไม่รู้

Comment

Originally posted by KINKOP View Post
        ผมสันนิฐานเอานะครับ แต่ก่อนผมใช้แรมแค่ 256 มันจะเป็นแบบคุณนี่แหละ แต่เพิ่มเป็น 512 อาการแบบนี้ก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวนะ แต่คิดว่าน่าจะมาแรมไม่พอ แค่เป็นสมมติฐานครับ ถูกผิด ไม่รู้
        ไม่แน่ใจนะครับ เพราะของผมแรม 256MB SDR มันก็ยังไม่เป็นแบบที่ จขกท. เป็นน่ะครับ เครื่องนั้นผมอัพเดตวินโดวส์อยู่เนืองๆน่ะครับ

Comment

เหอะๆๆๆ ผมใช้ firefox....

Comment

อ้อ เพิ่งลงวินโดว์มาใหม่ ไม่ได้เปิดโหมดอัพเดทไว้เพราะเป็นของปลอมเลยไม่กล้าเปิด ส่วนแรมผม 1g ครับ

ผมสงสัยว่ามันเกี่ยวกับ โปรแกรม Flash Player9 หรือ พวก ActiveX หรือเปล่ามันเคยขึ้น error เกี่ยวกับพวกชื่อโปรแกรม2ตัวนี้

เด๋วจะลองอัพเดท วินโดว ดูครับ

Comment

ลองทำตามนี้ดูครับ

Comment

Working...
              X