Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปกนี้หน่อยคับว่าดีหรือป่าว ราคาประมาณเท่าไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปกนี้หน่อยคับว่าดีหรือป่าว ราคาประมาณเท่าไรคับ

CPU
    Model: Intel Core2 Duo E6850 3.0GHz 1333FSB 4MB L2 Cache EM64T LGA 775 Dual Core CPU Retail

Motherboard
    Model: ASUS "P5B-Plus" Intel P965 Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail

VGA
    Model: Asus VGA EN8600GTS Silent/HTDP/256M

Memory
    Model: KingSton 1GB 800MHz DDR2 Non-ECC CL5 DIMM Model: KVR800D2N5/1G 1ตัว

Hard Disk S-ATA
    Model: Western Digital 160GB 7200RPM 8MB Cache S-ATA II

DVD-ROM
    Model: ASUS "DVD-E818A3" Dual Panel 18x DVD-ROM Drive Retail

Monitor
    Model: Asus "MW221U" 22" Wide Screen LCD Monitor w/ Splendid Retail

Case
    Model:

Power Supply
    Model:

ไม่ทราบว่าเน้นเล่นเกมหรือไม่ ถ้าเน้น ผมว่าลดcpuลง แล้วไปอัดแรมอย่างต่ำซัก2gb แล้วก้อเพิ่มตังอีกนิดเอา8800gtดีกว่าครับ

Comment

-*-

Comment

-*- ลดมัยอะ

Comment

ไม่ดีครับ

ลด CPU เหลือซัก 6550 6750 พวกนี้
          แล้วเพิ่่ม RAM ให้เป็น 2GB

แค่นี้แหละ

1GB อย่าหวังทำไรมากเลยครับ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by channaronk View Post
            -*- ลดมัยอะ
            ส่วนใหญ่เกมมันต้องการการประมวลผมของกาดจอมากกว่าcpuอะ สมมุติใช้e6300+8800gt กับe6750+8600gtเนี่ย โดนสเปคทุกอย่างเหมือนกัน ตัวแรกลื่นกว่าเห็นๆอะ

ส่วนแรม1gbปัจจุบันไม่น่าจะไหวแล้ว อย่างต่ำต้อง2gb ยิ่งวิสต้าอีก 2gbไม่ได้กินเลยแหละ แต่ถ้าเอามาเล่นเกมออนไลน์ 1gb กับxpหนะพอ แต่ผมดูจากสเปคที่คุนจัดมา คงไม่ได้เล่นเกมทำมะดาๆแน่

ดังนั้น ลดcpuลด เอาเิงินไปอัดแรม และกาดจอดีกว่าคับท่าน

Comment

Working...
            X