Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามครับ ถ้าไม่ OC เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามครับ ถ้าไม่ OC เลย

รบกวนสอบถามครับ ถ้าไม่ OC เลย AMD ตัวไหนเสถียรสุดและแรงสุดครับ กำลังสับสนน่ะครับ เพราะกำลังจะซื้อ ตัดสินใจอยู่ 3ตัวคือ 6000+ ,6400+ และ Phenom น่ะครับ ใช้งานแปลงไฟล์ กะว่าไม่ OC แน่นอนครับ อยากได้แบบทำงานได้ไว ประหยัดไฟ ไม่ร้อน แบบว่าแค่ซิงค์เดิมๆก็เอาอยู่น่ะครับ รบกวนสอบถามด้วยนะครับ

Phenom

Comment

x4

Comment

พี่หนอมคับ

Comment

สเป๊คที่เล็งไว้เป็นแบบนี้น่ะครับพอไหวมั้ยครับ
          X4 Phenom 9600:::
          M3A-H/HDMI:::
          OCZ (DDRII 800MHz CL4) 2x1GB:::
          ATI X3870 (TD,DDRllll) 512 MB GDDR4 Memory:256-bit Integrated Fan:::
          WD Caviar GP WD5000AACS 500GB SATA-II 16MB NCQ (Power Saving):::
          POWER 24-PINS 700w. DTECH-Silver Series (Box, w/Cable):::
          Case RAIDMAX SIRIUS (701WS) Silver:::
          DVD RW 20x (SATA) SAMSUNG (SH-S203):::

Comment

AMD เด๊วนี้ มะต้องมาวอรี่เรื่องความร้อนแล้วครับ พี่น้อง Sink เดิมๆๆก็เย็นจับใจแล้วครับ

ขอต้อนรับสู่สังคมAMD ครับ

Comment

ตัวไหนก็เสถียรหมดละครับ ถ้าไม่ oc

Comment

ขอต้อนรับสู่สังคมAMD ครับ ยินดีที่รู้จักครับ

Comment

ผมก็ว่าฟีน่อมละครับ แต่ถ้างบน้อยหน่อยก็ลองมองตัว 5600+ ครับคุ้มแน่นอน

ปล.ตัว 6400+ ที่มีซิงค์(ตัวธรรมดา) L2 Cache 512KB*2 นะครับ

Comment

ไอ้น่อมหน่อมแน้ม 9600 สีดำ อิอิอิ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                      ผมก็ว่าฟีน่อมละครับ แต่ถ้างบน้อยหน่อยก็ลองมองตัว 5600+ ครับคุ้มแน่นอน

ปล.ตัว 6400+ ที่มีซิงค์(ตัวธรรมดา) L2 Cache 512KB*2 นะครับ
                      มีขายด้วยเหรอครับ 6400+ L2 512*2 ความเร็วเดิมๆคง 3.4 Ghz สิครับ

ถ้ามีช่วยบอกร้านหน่อยนะครับ อย่าบอกว่าที่ Busitek อ่ะท่าน

Comment

Working...
                      X