Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ D-LINK(DSL-2540T) ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ D-LINK(DSL-2540T) ตัวนี้หน่อยครับ

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ D-LINK(DSL-2540T)

คือผมใช้มาหลายเดือนแล้วครับ ไม่ทราบว่ามันต้องไปอัพเฟริมแวร์ฯลฯ เพิ่มมั้ยครับ
    อีกคำถามนะครับ
    คือช่วงหลังที่ผมใช้นี่รู้สึกว่ามันอึดลงกว่าเดิมเยอะเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

ป.ล.ลง win ใหม่ก็แล้ว เปลี่ยมเครื่องก็ลองแล้ว เทสสปีดก็แล้ว จนปัญญา

up

Comment

ผมใช้อยู่ครับ เว็บก็เปิดได้ความเร็วปกติ
      ลอง รีเซทดูรึยังอ่ะท่าน

เคยโทรไปถาม service ของ d-link เค้าบอกว่า firmware ไม่จำเป็นไม่ควรอัพ
      ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ก็เลยไม่ได้อัพ ใช้มาจะปีแล้วครับ เคลมไปรอบนึง เพราะมันไม่ reconnect ให้ตอนเน็ตตัด

อาจเป็นที่ ISP ของท่านหรือเปล่าครับ ผมใช้ ทรู 1 mb ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

อึดจริงๆครับ เปิดหน้านี้ปาไปร่วมๆนาที เน็ตเมกนึงของทรู
        ว่าแต่รีเซตทำยังไงครับรบกวนบอกทีครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
          อึดจริงๆครับ เปิดหน้านี้ปาไปร่วมๆนาที เน็ตเมกนึงของทรู
          ว่าแต่รีเซตทำยังไงครับรบกวนบอกทีครับ
          ขอบคุณครับ
          มี 2 วิธีครับ
          วิธีที่ 1 รีเซ็ทโดยกดที่ปุ่มบริเวฯตัวเครื่อง กดค้างไว้ประมาณ 7-10 วินาที รอไฟดับหมดก่อน แล้วค่อยปล่อย

วิธีที่ 2 เข้าไปรีเซ็ทโดยเข้าในใร config ของ router ครับ

Comment

ใช้อยู่มาปีนึงแล้วไม่เคยรีเซทเลย ทนทางเปิดวันละ 16 ชม อย่างต่ำ ยกเว้นบางทีเนทค้างซึ่งก้อนานๆเป็นที ส่วนใหญ่เนทเน่ามากกว่า ลองเทสสปีดดูนะคะ อ้อ ถ้าเปิดเวปรอเป็นนาที เวปไหนค่ะ ถ้าเวปนี้ก้อเรื่องธรรมชาติ คนใช้เยอะ ก้อต้องรอเป็นธรรมดาค่ะ

Comment

Working...
            X