Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการต่อไฟเลี้ยงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการต่อไฟเลี้ยงครับ

ซื้อการ์ดมาใหม่นี่ การ์ดมันมีให้ต่อไฟเลี้ยงเพิ่มนี่ต่อจากซัพพลายได้เลยหรอครับ
    แล้วถ้าเสี่ยบกับตัวการ์ดแล้ว ปลายมันมีสองสาย สายนึงต่อกับซัพพลาย แล้วอีกสายนึงปล่อยทิ้งไว้รึป่าวครับ

ปล่อยเลยครับ

Comment

ปกติเห็นเค้าต่อสองขั้วเลยไม่ใช่เหรอครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันแฮะ

Comment

ก็เสียบเท่าทีมีให้เสียบน่านล่ะครับ ทีเหลือก็ไม่ต้องยุ่งรัยมัน หรือจะเก็บมัดๆเอาให้สวยงามก็ว่ากันไป..

Comment

อีกสาย ตัดหางปล่อยวัดไปเรยครับ

Comment

ถ้าเป็น 4รู สีเหลืองๆ จะอยู่ข้างในครับ อิ อิ

Comment

เสียบสายนึง หรือสองสาย มีค่าเท่ากันครับ ลองรันเทียบคะแนนดูแล้ว แต่เรื่องอื่นไม่รุ

Comment

Originally posted by Thecnic_anrock View Post
                เสียบสายนึง หรือสองสาย มีค่าเท่ากันครับ ลองรันเทียบคะแนนดูแล้ว แต่เรื่องอื่นไม่รุ
                ตกลงเสียบแค่สายเดียวนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

มันเสียบทั้ง 2 สายไม่ใช่เหรอ

ถ้าหัวต่อการ์ดจอ 6 pin ต่อจาก psu 1 สาย จะได้ ไฟ 3 เส้น แล้วถ้าต่อหัวเดียว ก็ได้ไฟแค่ 3 pin สิครับ

Comment

ไม่ลองไม่รู้ หุหุหุ
                    เสียบ ๆ ลองดู เดี๋ยวแรงเอง หิหิหิ

Comment

Working...
                    X