Announcement

Collapse
No announcement yet.

----------แนะนำลำโพง 2.0 ทีครับ----------

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----------แนะนำลำโพง 2.0 ทีครับ----------

หาลำโพง 2.0 ฟังใสๆสบายๆ เปิดไม่ดัง ฟังเรื่อยๆใน office แก้เซ็ง+เครียดครับ แนว Bossa,Jazz ตามนี้เลยครับ
    (ปล. หาคู่ sound card ซักตัวก็ได้ครับ งบรวมไม่เกิน 5000 ครับ)

ขอบพระคุณทุกท่านครับ.........

ก็คงต้อง พวก ยี่ห้อ นะครับ เสียงจะได้นุ่มๆ หน่อย

Comment

Creative T20 คับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=204537

เผื่อสนใจครับ อิอิ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
          ก็คงต้อง พวก ยี่ห้อ นะครับ เสียงจะได้นุ่มๆ หน่อย

Originally posted by xenosaga001 View Post
          Creative T20 คับ
          เด๋วไปหารีวิวอ่านก่อนครับ หรือใครใช้อยู่ ขอความเห็นด้วยครับ.......

Originally posted by NICKKIEZ View Post
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=204537

เผื่อสนใจครับ อิอิ
          -*- งบเกินไปนิสเดียว 0 แค่ตัวเดียวเอง...............

Comment

2.0 ลำโพงคอมมีให้เลือกน้อยอ่ะคับ

Comment

Originally posted by yoonlinwong View Post

-*- งบเกินไปนิสเดียว 0 แค่ตัวเดียวเอง...............
              ถ้า 2.0 ตัวเล็ก ข้างๆ แอมป์ นั่น อาจจะพอหาได้ครับ งบประมาณนี้ ลองๆหาดูครับผม อิอิ

ตัวเล็ก แต่เสียงใหญ่มากๆขอบอก อิอิ เป็น Bose ตัวเดียวที่ผมชมว่าสมราคา นอกนั้น เห้อ แพงแสด

2.1 ชุดเป็นหมื่น ฟังเสียงก็งั้นๆ (งั้นๆมากๆเมื่อเทียบกับราคา) จากใจผมเลยล่ะ

ส่วนคู่เล็กแต่ผมไม่ขายนะ อิอิ ขายคู่ใหญ่ค๊าบ แนะๆเฉยๆน่ะ ว่าอาจจะมีคนปล่อย อิอิ ลองๆหาดูครับ เอาใจช่วย!

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                2.0 ลำโพงคอมมีให้เลือกน้อยอ่ะคับ
                ครับ.........แต่ปัญหาคือ ไม่มีที่วาง sub อ่ะครับ........

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                ถ้า 2.0 ตัวเล็ก ข้างๆ แอมป์ นั่น อาจจะพอหาได้ครับ งบประมาณนี้ ลองๆหาดูครับผม อิอิ

ตัวเล็ก แต่เสียงใหญ่มากๆขอบอก อิอิ เป็น Bose ตัวเดียวที่ผมชมว่าสมราคา นอกนั้น เห้อ แพงแสด

2.1 ชุดเป็นหมื่น ฟังเสียงก็งั้นๆ (งั้นๆมากๆเมื่อเทียบกับราคา) จากใจผมเลยล่ะ

ส่วนคู่เล็กแต่ผมไม่ขายนะ อิอิ ขายคู่ใหญ่ค๊าบ แนะๆเฉยๆน่ะ ว่าอาจจะมีคนปล่อย อิอิ ลองๆหาดูครับ เอาใจช่วย!
                ผมก็นึกว่าตัวใหญ่..........กากเลยผม...........
                ขอบคุณครับ .............กระซิบก็ได้นะ ใครอยากจะปล่อยครับ...............

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=184073

Creative HD 50 ครับ อาจจะติดใจก็ได้ แต่ผมว่า กับค่าตัวแล้ว แพงไปนิ๊ดส์ ลองๆ ต่อ จขกท. ดูครับ เผื่อได้ 5 พันถ้วน

ส่วนตัวใช้อยู่ก็ - -" กระป๋องๆนิดๆ ถ้าเปิดดังๆ แต่ถ้า Jazz แล้วละก็ เข้าทางครับ อิอิ

ใช้คู่กับ X-Fi Extreme Music อยู่น่ะครับ - -"

ลำโพงตัวนี้ วางใกล้ผนังหน่อยๆ จะดีมากเลย ฮ่าๆ ค่อยได้ความเป็น Stage ขึ้นมาหน่อย ตั้งกลางห้องแล้วเป็นกระป๋องนิดๆ

Comment

Bose M2 คิคิ ขำๆ
                    Last edited by akirosspop; 4 Jun 2008, 20:18:16.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=184073

Creative HD 50 ครับ อาจจะติดใจก็ได้ แต่ผมว่า กับค่าตัวแล้ว แพงไปนิ๊ดส์ ลองๆ ต่อ จขกท. ดูครับ เผื่อได้ 5 พันถ้วน

ส่วนตัวใช้อยู่ก็ - -" กระป๋องๆนิดๆ ถ้าเปิดดังๆ แต่ถ้า Jazz แล้วละก็ เข้าทางครับ อิอิ

ใช้คู่กับ X-Fi Extreme Music อยู่น่ะครับ - -"

ลำโพงตัวนี้ วางใกล้ผนังหน่อยๆ จะดีมากเลย ฮ่าๆ ค่อยได้ความเป็น Stage ขึ้นมาหน่อย ตั้งกลางห้องแล้วเป็นกระป๋องนิดๆ

เค้าก็ตั้ง 5000 ถ้วนนิครับ..............
                      อย่าบอกว่าในรูปคือที่ห้องพี่นะ............อิจฉา นอนเล่นเลย..........

(ปล. ที่แขวนไว้มี หมวก+เนคไท+ชุดนอนลูกไม้สีขาว..............)

Comment

Originally posted by yoonlinwong View Post
                        เค้าก็ตั้ง 5000 ถ้วนนิครับ..............
                        อย่าบอกว่าในรูปคือที่ห้องพี่นะ............อิจฉา นอนเล่นเลย..........

(ปล. ที่แขวนไว้มี หมวก+เนคไท+ชุดนอนลูกไม้สีขาว..............)
                        ห้องผมเองอะครับ = =" แห๊ะๆ ที่กำลังพิมพ์ก็ห้องนั้นแหละคับ -...-"

พอดีรักสบาย อิอิ (มันคือคำแก้ตัว จริงๆแล้วขี้เกียจ)

จริงๆแล้ว เพื่อดูหนังด้วยส่วนหนึ่ง จะได้ไม่ต้องใช้ Sub ลูกอลังการมากมาย ใช้ลูกเล็กๆ อัดเข้าโซฟาเอากะได้แง้ว

สั่นสะท้านเลยล่ะครับ อิอิ เลือกโซฟา ไม้เนื้อแน่นๆหน่อย แหล่มเลย

ส่วนมากจะทำการบ้านไป ดูหนังไป ไม่ก็ เรียนกลับมาเหนื่อยๆ กลับมาเปิดการบ้าน หลับเลย

โซฟามานทำพิษ

ปล.ตอนแรกเค้ามะด้ายขาย 5 ถ้วนอะนะ แห๊ะๆ

Comment

รูปนี่ใช้ขาตั้ง slik ตั้งเวลาถ่ายด้วยนะเนี่ย
                          555
                          ยี่ห้อนี้เปล่าเนี่ย

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                            รูปนี่ใช้ขาตั้ง slik ตั้งเวลาถ่ายด้วยนะเนี่ย
                            555
                            ยี่ห้อนี้เปล่าเนี่ย
                            ไม่ใช่แล้วครับ ผมใช้ GITZO G126 (Tripod สัญชาติ ฝรั่งเศส) หัวบอล Velbon ขารวมหัวก็ 11,000.- พอดีี ตอนซื้อ แห๊ะๆ

แกลบเลยล่ะ หลังจากซื้อ -...-"

ไม่ใช่แล้วครับ ผมใช้ GITZO G126 (Tripod สัญชาติ ฝรั่งเศส) หัวบอล Velbon ขารวมหัวก็ 11,000.- พอดีี ตอนซื้อ แห๊ะๆ

แกลบเลยล่ะ หลังจากซื้อ -...-"

ในรูปขาตั้งใช้ เลนส์ Fix 105 ตัวขวาง๊าบ -...-"
                            Last edited by NICKKIEZ; 4 Jun 2008, 20:58:08.

Comment

คอ nik เหมือนกันเลยนะเนี่ยหึๆ
                              ผมก็มี 105/2.5 ตัว manual
                              หีหี

Comment

Working...
                              X