Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้E2160 กับ EP31-DS3Lบ้าง มันไปได้เท่านี้เองเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้E2160 กับ EP31-DS3Lบ้าง มันไปได้เท่านี้เองเหรอ

E2160 กับ EP31-DS3L มันไปได้เท่านี้เองเหรอครับ
    ประมาณบัส370กว่าๆ ใช้ไฟประมาณ1.65
    ถ้าบัส333 ใช้ไฟ1.575 ต่ำกว่านี้ไม่ไป
    ทำไงก็ไปต่อไม่ได้แล้ว ลองใช้ไฟ2.0ก็เหมือนเดิม

******หมายเหตุ
    ทดแรม1:1 แล้ว
    ลองเพิ่มไฟให้กับตัวอื่นแล้ว

333*9 ของผมไฟเดิมๆยังเอาอยู่เลย

แต่ตัวนี้แปลกแฮะ

Comment

ก่อนหน้านี้เคยลองกับASUS ซิป945
      บัส333ก็ใช้ไปประมาณ1.57เหมือนกัน ส่วนบัสสูงสุดไม่รู้ได้เท่าไร ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ราวๆ 350ล่ะมั้ง

Comment

ลองดูใน cpi-z ครับ ว่าซีพียูเราเป็น revision แบบไหน ถ้าL2มันจะตันประมาณนี้แหละครับ ตัวนี้ค่อนข้างกินไฟ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
          ลองดูใน cpi-z ครับ ว่าซีพียูเราเป็น revision แบบไหน ถ้าL2มันจะตันประมาณนี้แหละครับ ตัวนี้ค่อนข้างกินไฟ
          revision MO ครับ

Comment

พอดีเห็นบอร์ดรุ่นนี้พอดี EP31-DS3L รุ่นนี้ใส่่ DDR II 667 ได้มะ
            Last edited by tongd; 4 Jun 2008, 17:33:54.

Comment

Originally posted by tongd View Post
              พอดีเห็นบอร์ดรุ่นนี้พอดี EP31-DS3L รุ่นนี้ใส่่ DDR II 667 ได้มะ
              ใส่ได้ ใส่อยู่ครับ

Comment

ทำไมใช้ไฟกันเยอะจังเลยครับ ของผม 333*9 ใช้ไฟ 1.27 เองครับ ถ้า 380*9 ใช้ 1.4 ก็เอาอยู่แล้ว ใช้ไฟมากมัน
                จะร้อนลากไม่ไปครับ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
                  ใส่ได้ ใส่อยู่ครับ
                  ถามอีกคำถาม เขาว่ากันว่ามีปัญหาตอนบูตกับแรม 2 หน้าจริงหรือไม่

Comment

Working...
                  X