Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ ทำไมเวลาซื้อพวก CPU RAM ที่พันทิป ทำไมเค้าชอบแกะกล่องไว้แล้วครับ ตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ ทำไมเวลาซื้อพวก CPU RAM ที่พันทิป ทำไมเค้าชอบแกะกล่องไว้แล้วครับ ตอบที

ขอถามเทพทั้งหลายครับ ทำไมเวลาซื้อพวก CPU RAM ที่พันทิป ทำไมเค้าชอบแกะกล่องไว้แล้วครับ

กล่อง ตรงที่มีสติกเกอร์ซีลไว้ใช่ปะครับ เค้าชอบกรีดออกแล้วอะครับ

เลยทำให้ไม่ค่อยมันใจว่าได้ของใหม่สด จริงหรือปล่าว

ทำให้รู้สึกไม่ดีทุกครั้งที่ซื้อเลยครับ

กลัวโดนของเก่า และปลอมด้วย

ทำไมเค้าถึงไม่ให้เราแกะเองละครับ

รู้สึกจะเป็นทุกครั้งที่ผมไปซื้อเลยนะ

ผมจะขอเปลี่ยนกล่องก็กลัวเค้าด่าอะครับ

ตอบทีนะครับ

น่าจะติดวอยของร้านนะเพราะว่าจะต้องติดในตัวซิฟนะเพื่อรับคืนใน 7 วันได้

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      น่าจะติดวอยของร้านนะเพราะว่าจะต้องติดในตัวซิฟนะเพื่อรับคืนใน 7 วันได้
      อ๋อขอบคุณมากคัรบ

ค่อยโล่งใจไปเปราะนึง

Comment

ถ้าซื้อประกันเจ้าใหญ่ก็ไม่มีปัญหา

Comment

น่าจะติดวอยร้าน

เคยซื้อแบบแกะกล่อง เขาแกะแล้วติดวอยอีกที

ซึ่งถ้าซื้อสักสิบคนคงเสียเวลาน่าดู เดี๋ยวนี้เลยแกะติดไปเลย

Comment

เพื่อเปลี่ยนเอาของปลอมใส่....และติดวอยส์ปลอม

ปล.ล้อเล่น

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
              น่าจะติดวอยร้าน

เคยซื้อแบบแกะกล่อง เขาแกะแล้วติดวอยอีกที

ซึ่งถ้าซื้อสักสิบคนคงเสียเวลาน่าดู เดี๋ยวนี้เลยแกะติดไปเลย

Originally posted by penguinbenz View Post
              เพื่อเปลี่ยนเอาของปลอมใส่....และติดวอยส์ปลอม

ปล.ล้อเล่น
              น่าคิดเนอะ

Comment

มันเป็นของที่ลูกค้าคนอื่นมาส่งเคลมคับ

ทางร้านเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไป ตัวเก่านี้ขี้เกียจส่งเคลมกับตัวแทนฯ บางเจ้าอีกที

เลยเอามาปล่อยต่อซะเลย พอคุณซื้อไปก็จะแนะนำให้ไปเคลมเองที่ตัวแทนฯ โดยตรง 555+

หรือไม่ก็เป็นของมือสอง ที่ลูกค้าอื่นขอแกะลอง

สังเกตดี ๆ จะมีลายนิ้วมือเพียบ พร้อมฟองน้ำลายของคนขาย

ที่พยายามเชียร์สินค้า กระจายอยู่ตามตัวอุปกรณ์...

ปล. ล้อเล่นม่างงงง แต่ถ้ามันเป็นจริงก็ตัวใครตัวมัน...

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post

ปล.ล้อเล่น

มิน่า CPU ผมใน bios มันถึงโชว์ว่า

INTOL e2410

(ล้อเล่นมั่ง)

Comment

เคยซื้อ E6400 ก็ไม่เห็นเขาแกะกล่องนี่นา เราต้องมาแกะเอาเอง น่าจะเพราะเจ้านี้เขาไม่ได้ติดวอยด์ที่ตัวซีพียูนั่นเอง แต่ใช้บัตรรับประกันแทน

Comment

บางครั้งที่ไม่มีกล่องเพราะว่า
                      1. คุณจะได้ของถูกหลงกว่าของที่ใส่กล่องเพราะว่าเค้าจะซื้อมาเยอะๆๆๆเป็นตระกร้าหรือเหมามาเป็นล้อตครับ
                      2. ประกันจะน้อยกว่าที่ใส่กล่องครับแลกมาที่ราคาถูกกว่า

Comment

เคยสงสัยเหมือนกัน ถึงขั้นเปลี่ยนร้าน เดินหาร้านอื่นๆ

แล้วก็พบว่าทำแบบนี้แทบทุกร้านเลย เลยต้องไปขอให้เค้าเอาของในสต๊อกมาแกะแปะวอยต่อหน้า

Comment

เช็คซีเรียล ในการ์ดรับประกัน บิล CPU ตรงกันก็จบครับ

Comment

เห่อๆๆๆ แต่ละคน ไซโค ผมทั้งนั้นเลยนะครับ

ยิ่งคิดๆมากอยู๋

กลัวได้ของปลอม ของเปลี่ยน ของเคลม แบบที่ท่านบอกจิงๆ เห่อๆ

Comment

แล้วมีร้านไหน ที่ไม่แกะให้ แถมยังมีเส้นแดงซีลที่กล่องบ้าง จะได้ไป่ซื้อ
                              บอกตรงๆๆ ผมกลัวจริงๆ....ของที่ออฟฟิศผมชิ้นไม่กี่แสน ย้อมขายไปเป็นล้านยังมีมาแล้วเลย
                              กลัวครับ..

Comment

Working...
                              X