Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 40k-50k แนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 40k-50k แนะนำหน่อยคับ

ส่วนตัวผมจะซื้ออีก 3-4 วันนี้อ่าคับ คือ ที่ดูๆก็มี รุ่น VAIO VGN-FZ35S อยู่น่ะคับ และการ์ดจอมัน อยู่ที่ 8400M GT (GPU) คือว่ามันดีไหมคับหรือเพื่อนๆพี่ๆมี รุ่นที่แรงๆแนะนำคับ
    โดยส่วนตัวผม จะเน้น เรื่อง เกมส์ต่างๆ กราฟฟิก หรือเน้นแบบ Full option เลยอ่าคับ

ปล.ในใจ อยากได้ G1SN แต่งบประมาณไม่ถึง เศร้า

ถ้าเน้นการ์ดจอ เลิกดู VAIO เถอะครับ

ไปดู Asus , Acer , BenQ แทน

Comment

แล้ว VAIO เนี่ย เน้นอะไรหรอคับ คือมีอีกตัวคับที่ผมดูอยู่ ช่วนแนะนำด้วยน่ะคับ รุ่น ASUS F8SN-4P031C
      การ์ดจอ มัน NV 9500M GS 512 UP To 1 GB อ่าคับ รุ่นี้ใช่ได้ไหมคับ

ปล.ขอแบบ Full option หน่อยน่ะคับ
      ปล2.ถ้าพี่คนไหนให้คำปรึกษาได้ แบบ ทิ้งเบอร์ไว้เลยอ่าคับหรือเมล์มาบอกเบอร์จะดีมากเลยคับเพราะตอนนี้ สับสนสุดๆ
      ปล3.เมล์น่ะคับ เผื่อจะเมล์เบอร์มาให้ Beer_edition@hotmail.com ขอบคุนอีกครั้งหนึ่ง

Comment

VAIO เน้นวัสดุที่ใช้ดี และของแพง หมดประกันต้องไม่กลัวเรื่องค่าอะไหล่แพง

ส่วน ASUS F8SN-4P031C ผมว่าดีนะคัรบ น่าจะเหมาะกับงานที่ต้องการพอดี

Comment

ถ้าต้องการการฟฟิค เกมส์ แบบfull ผมว่าตัวนี้เลย
          Asus M51VA-AP017C
          การ์ดจอสะใจแน่ๆ
          http://www.****************/2008/newspec.php?id=1335

ราคาไม่ถึง50kแน่นอนคับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
            ถ้าต้องการการฟฟิค เกมส์ แบบfull ผมว่าตัวนี้เลย
            Asus M51VA-AP017C
            การ์ดจอสะใจแน่ๆ
            http://www.****************/2008/newspec.php?id=1335

ราคาไม่ถึง50kแน่นอนคับ
            เสียดายน่ะครับน่าจะมีช่องต่อ HDMI

Comment

Originally posted by bil View Post
              เสียดายน่ะครับน่าจะมีช่องต่อ HDMI
              ใช่เลย s41 ถูกกว่าหลายขุม ยังใส่มาให้

Comment

Originally posted by saksith View Post
                ใช่เลย s41 ถูกกว่าหลายขุม ยังใส่มาให้
                M51VAให้HDMI+D-Subมานะครับ.....

Comment

Working...
                X