Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่นFarcry 2+ใช้ATI ไปโหลดตัวHotfix ด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่นFarcry 2+ใช้ATI ไปโหลดตัวHotfix ด้วยนะครับ

แก้ปัญหาต่างๆ ผมก็ยังไม่ได้เล่นอ่านข่าวเจอ ได้ข่าวว่าLogo nvidia มาอีกแล้ว ati ก็เลยออกHotfix มาหน่ะครับ

ดี ๆ มีเงินสนับสนุนในการทำเกมส์ก็ทำไป วางยามา ati ก็ออก hotfix จบ

Thanks ครับ ^^

Comment

ทำไมต้อง Hot fix ด้วยครับ ผมโหลดมานานแล้วแต่ยังไมไ่ด้ลอง

ลอง 8.11 ไม่ทราบว่า 8.11 Beta นี่มันมี Hotfix ติดมามะครับ

Comment

^
        ^

อืมมม ไม่แน่ใจครับ แต่ลงไว้ก่อนก็ดีครับ

ถ้าไม่ลงจะเจออาการกระตุก ภาพเละ ประมาณนั้นมั้งครับที่อ่านๆเจอ แต่ลงแล้วลื่นปรื๊ดดดดดด สบาย แต่ก็มีรายงานว่าคนใช้ตัว8.10 ปรกติดีนะครับ

Comment

โหลดที่ไหนอะขอลิ้งหน่อย lloll หาไม่เจอเจอเเต่ 8.10

Comment

รู้สึกว่าเขาแก้ปัญหาพวก crossfire นิครับ เดี่ยวผมกลับหอแล้วจะลองดู

Comment

Originally posted by motionman View Post
              โหลดที่ไหนอะขอลิ้งหน่อย lloll หาไม่เจอเจอเเต่ 8.10
              http://support.ati.com/ics/support/d...estionID=38664

Comment

* Improves performance for the DirectX 9 version of Far Cry 2 on CrossFire™ compatible systems
                * Improves performance for the DirectX 10 version of Far Cry 2 on both single and CrossFire™ compatible systems
                CF เนื้อๆเลย แต่คนใช้ DX10 จะซวยหน่อย
                ผมใช้ DX9 คงไม่ต้องลงหรอกมั้ง

Comment

แต่เห็นอีกเวปคนี่ใช้ตัวเดียว ก่อนลงก็เจอปัญหาอย่างที่บอกหน่ะครับ ลงแล้วหาย อีกคนในบอร์ดนี้ ลงแล้ว framerate ขึ้นมาเยอะเหมือนกัน (แต่จากที่ดูchart จริงๆ เกี่ยวกับcf เน้นๆเลยครับ เฟรมเรตขึ้นมาอย่างมาก)

Comment

Originally posted by shady View Post
                    ^
                    ^

อืมมม ไม่แน่ใจครับ แต่ลงไว้ก่อนก็ดีครับ

ถ้าไม่ลงจะเจออาการกระตุก ภาพเละ ประมาณนั้นมั้งครับที่อ่านๆเจอ แต่ลงแล้วลื่นปรื๊ดดดดดด สบาย แต่ก็มีรายงานว่าคนใช้ตัว8.10 ปรกติดีนะครับ
                    เวอร์ชั่นอื่นไม่แน่ใจว่ามีปัญหาหรือป่าว(เพราะลง8.10ก่อนที่เกมจะมา) แต่จากที่ลองtest 8.10 ดูไม่มีปัญหาคับ ปกติทุกอย่าง อาการกระตุก ภาพเละ ไม่มีคับ โดยที่ไม่ต้องลง Hotfix คับ

Comment

...

Comment

555555555+

มาหัวเราะเยาะ

ทั้งๆที่ตัวเองก็ใช้ ATI -*-

ปล. รักเขียว มันขี้โกงดี อิอิ
                        ปล.2 อย่าโกดนะ แค่มาแซวเล่น อิอิ

Comment

ไม่ได้ลง hotfix ใช้ไดรเวอร์ 8.11 Beta

สเป็ค Phenom X4 @ 2.7 Ghz
                          Ram Geil 2 GB
                          4850 @ 700/2250

เทสต์ที่ความละเอียด 1680x1050 no AA

VeryHigh ได้ 50 fps

UltraHigh ได้ 35 fps

Comment

Originally posted by ZpiicV View Post
                            555555555+

มาหัวเราะเยาะ

ทั้งๆที่ตัวเองก็ใช้ ATI -*-

ปล. รักเขียว มันขี้โกงดี อิอิ
                            ปล.2 อย่าโกดนะ แค่มาแซวเล่น อิอิ
                            อ่าว ได้ค่ายแดง แล้วหรอท่าน

ได้รุ่นไรมาเอ่ย

Comment

ยังไม่ได้ลอง รอตัว reload ก่อนดีกว่า

Comment

Working...
                              X