Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ AOC 2217V หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ AOC 2217V หน่อยครับ

AOC 2217v ตัวนี้ ดูรายละเอียดแล้ว ความกว้าง+ความสูงของจอ น้อยกว่า พวก samsung ที่มันเป็น wide อยากถามว่า จอตัวนี้มันไม่ wide หรอครับ

wide นะครับ ใช้อยู่

Comment

Originally posted by majesz View Post
      wide นะครับ ใช้อยู่
      หรอครับ ทำไมดูข้อมูลสัดส่วนแล้ว มันงง ไหมมันต่างกันเยอะเหมือนกัน

AOC 2217v Dimensions 505.8 x 403.4 x 210mm
      Samsung 2233BW Dimensions 516.8 x 421.3 x 208.7mm

Comment

Wide นิครับ มันไม่เท่ากันเหรอครับ ผมดูมันก็เท่ากันนะ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          Wide นิครับ มันไม่เท่ากันเหรอครับ ผมดูมันก็เท่ากันนะ
          ผมก็ งง

Comment

ไวด สิครับ

ก็บริเวณ จอ ก็คง viewable 22 นิ้วอ่ะ ครับ

ส่วน ไอ่ กรอบ รอบ ๆ เนี่ยแหล่ะที่ทำให้มันดูต่างกัน อ่ะ หึหึ*

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
              ไวด สิครับ

ก็บริเวณ จอ ก็คง viewable 22 นิ้วอ่ะ ครับ

ส่วน ไอ่ กรอบ รอบ ๆ เนี่ยแหล่ะที่ทำให้มันดูต่างกัน อ่ะ หึหึ*
              นั้นนะสิ เดินดูทั้ง 2ตัว แล้วก็ งง ตัวเอง สงสัยจะตาไม่ดี ดีไซน์ samsung มันคงจะทำให้ดูกว้างกว่า

Comment

อ้าา ใช่ ๆ

aoc ข้างล่างมันยาว ออกมา แถม คอ ยังสั้นอีก

เลยดู อ้วน ๆ เตี้ย หึหึ

Comment

แต่ผมชอบนะ อวบเตี้ยกำลังดี ไม่ชอบผมไม่ชอบสูงยาว..มันดูลำบาก

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                    แต่ผมชอบนะ อวบเตี้ยกำลังดี ไม่ชอบผมไม่ชอบสูงยาว..มันดูลำบาก
                    Originally posted by meekung555 View Post
                    อ้าา ใช่ ๆ

aoc ข้างล่างมันยาว ออกมา แถม คอ ยังสั้นอีก

เลยดู อ้วน ๆ เตี้ย หึหึ
                    55+ ลงทุน หนีงานไปวัดด้วยตัวเองเลย เท่ากัน สงสัยอยู่ที่ดีไซต์แน่ๆ เหอๆ หรือเราตาไม่ดีนิ

Comment

AOC 2217v ผมดูแล้วมันสีซีดๆ หรือป่าวครับ เห็น อีกรุ่นนึงของ AOC ที่ตัว 8000 กว่าบาท ทำไมมาวางใกล้ๆกันสีมันแจ่มกว่าล่ะครับหรือผมคิดปเอง ?

Comment

AOC 2217v ผมดูแล้วมันสีซีดๆ หรือป่าวครับ เห็น อีกรุ่นนึงของ AOC ที่ตัว 8000 กว่าบาท ทำไมมาวางใกล้ๆกันสีมันแจ่มกว่าล่ะครับหรือผมคิดปเอง ?
                        อีกตัวเป็นจอกระจก ครับ ราคา it city 9190 บาท แจ่มกว่า T220 อีกแต่ราคา ไม่แจ่มด้วย ง่ะ

กับ LG ตัว 6000 บาท สีสวยกว่า AOC อีกครับ แต่ AOC ถ้าหาราคา 4840 ได้ก็คุ้มแล้วหล่ะ
                        Last edited by maxza929; 19 Nov 2008, 16:22:08.

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
                          อีกตัวเป็นจอกระจก ครับ ราคา it city 9190 บาท แจ่มกว่า T220 อีกแต่ราคา ไม่แจ่มด้วย ง่ะ

กับ LG ตัว 6000 บาท สีสวยกว่า AOC อีกครับ แต่ AOC ถ้าหาราคา 4840 ได้ก็คุ้มแล้วหล่ะ
                          อ้าาา ใช่ รุ่น ใหม่ที่วาง ข้างกันแบบว่า กินขาดดด บาดใจ

ภาพคมชัด มากก็แม้ รุ่นพี่ นิหนา แพงก็แพงกว่า ใหม่ก็ใหม่กว่า หึหึ

อืม LG สีแหล่มสดสวยกว่าก็จริงแต่ก็แพงกว่าอ่ะน่ะ

อืมมมมม*
                          aoc

Comment

AOC 2230Fm

* Analogue, DVI-D & HDMI
                            * 1680x1050 maximum resolution
                            * DCB-Dynamic Color Boost
                            * Contrast Ratio 20000:1 DCR
                            * Brightness 300 cd/m² (typ)
                            * Typ. Response Time (tr+tf): 2ms (GTG)
                            * Built in Speaker
                            * USB Ports
                            * Glossy Black
                            * Glossy Panel
                            * Built-in DMP engine (play multimedia without a PC)
                            Attached Files

Comment

ตัวบน ในรีวีวมี hdmi กะ รีโมท แหล่มมาก

Comment

Working...
                              X