Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด task manager ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด task manager ไม่ได้

ปัญหาก็เหมือนในกูเกิ้ลนั่นแหละครับ ผมไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว เพราะทำตามในกูเกิ้ล(ที่ผมเสิร์ทหาแต่ละเว็ป)ก็ไม่ได้ซักเว็ป (ทำตามกระทู้เก่าๆในเว็ป OZ ก็ไม่ได้) จนปัญญาจริงๆ

จริงๆอยากลงวินโดว์ใหม่ แผ่นวินโดว์รู้สึกมันจะเสีย ช่วยผมหน่อยนะ

ขอบคุณมากๆ

Trojan Remover หายชัว ไม่หายให้เตะ ไม่ก้อ Nod Registry Tool ไม่ก้อ Combo Fix
    ไม่หาย เอาปืนมายิงหัวผมเลย

Comment

ไม่ได้ครับ

โหลดมา ก็สแกน แล้วมันขึ้นไรมะรู้ ก็กดไปเรื่อยๆๆๆๆๆ

มันก็รีเครื่อง ก็ไม่ได้

Comment

ไปยิงมานเรย ฮ่าๆๆ ล้อเล่ง ^^
        ผมก้กำลังเปนเหมือนกัน - -

Comment

ลองแบบนี้ดู

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System]
          ลบ DisableTaskMgr

หรือ

เข้า gpedit.msc

User Configuration/Administrative Templates/System/Ctrl+Alt+Delete Options/Remove Task Manager
          ตรง Remove Task Manager
          เลือกเป็น Not Configured
          ถ้าไม่ได้ก็ Disabled

แล้ว restart

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
            ลองแบบนี้ดู

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System]
            ลบ DisableTaskMgr

หรือ

เข้า gpedit.msc

User Configuration/Administrative Templates/System/Ctrl+Alt+Delete Options/Remove Task Manager
            ตรง Remove Task Manager
            เลือกเป็น Not Configured
            ถ้าไม่ได้ก็ Disabled

แล้ว restart

ไม่ได้ครับ

Comment

ลองหาดูที่นี่หรือยังครับ

กด

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                ลองหาดูที่นี่หรือยังครับ

กด
                โอ่ว ยังครับ เดี๋ยวขอทำตามก่อนนะ อิอิ

Comment

ลองเช็คเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าท่านเข้าใช้งาน msconfig ได้หรือเปล่า และเปิดโปรแกรม Process Explorer (เรียกใช้งานแทน Task Manager) ได้ไหม อยากรู้ว่าท่านโดนไวรัสอะไรน่ะครับ

Comment

เอ้า ชิบฉายแล้วววววววววววววววว ขนาดลงวินโดว์ใหม่ - ฟอร์แมตไดรฟ์ C มันก็ยังไม่หาย ยังเปิด Task Manager ไม่ได้ (ตอนแรกเปิดได้) แต่พอหลังรีสตาร์ทจากการลงภาษา มันก็เปิดไม่ได้ โอ้ยแม่งเซงฉิบหาย Flashdrive ของเพื่อนพี่ทำคอมมีปัญหา โธ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คลิกขวาเปิด Open ก็ไม่ได้

(กรณีนี้ยังไม่ทำตามพี่ microsoft บอกนะครับ)

Comment

msconfiเ เข้าได้ครับ ส่วน Process Explorer ผมไม่รู้จีกครับ เพราะมือใหม่

Comment

ProcessExplorer คือ โปรแกรมที่ต้องใช้งาน (ลืมดู)

ขอทำตามเว็ปก่อนนะครับ

Comment

ขั้นตอนแรกเค้าให้ Kill Process ของ NewFolder.exe แต่ผมไม่มีครับ ผมต้องข้ามไปขั้นตอนต่อไปใช่ไหม

Comment

http://www.varietypc.net/modules.php...rticle&sid=130

Comment

โดนตัวไหนเล่นเข้าน่ะครับ ลองสแกนไวรัส แล้วใช้ NOD32 Registry Recovery สแกนเพื่อเปิดการทำงานให้ Services ต่างๆแล้วรีสตาร์ทเครื่อง

หลังจากนี้ ลองคลิกแท็บ View แล้วตั้งค่าดังนี้

+ ใส่เครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Display the contents of system folders

+ เลือกหัวข้อ Show hidden files and folders

+ เอาเครื่องหมายถูกออกหน้าหัวข้อ Hide extensions for known file types และ Hide protected operating system file (Recommended)

เสร็จแล้วกด Apply -> OK

หลังจากนี้ เราก็จะเห็นทุกสิ่งทุกอย่างในทุกๆไดรว์ว่ามีไฟล์อะไรแปลกปลอมอาศัยอยู่บ้าง และให้นำแฟลชไดรว์ตัวเก่งเสียบเข้าไป แล้วเปิด Windows Explorer หรือกดคีย์ลัด Windows + E บนคีย์บอร์ด เพื่อเรียกใช้งานแทน My Computer และเรียกเข้าไดรว์ต่างๆจากเมนูทางด้านซ้ายแทนการดับเบิลคลิกเข้าไดรว์จากเมนูทางด้านขวาโดยตรง เพราะถ้ามีไวรัสอยู่ในฮาร์ดดิสต์หรือแฟลชไดรว์ มันก็จะกลับมาทำงานอีกครั้งครับ

Note. ก็อบปี้ของตัวเองมาเลยละกัน ฮ่าๆ

Comment

Working...
                              X