Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะถอย LANPARTY DK 790GX-M2RS จะว่ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะถอย LANPARTY DK 790GX-M2RS จะว่ายังไงครับ

รู้สึกช่วงนี้เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อของ amd เลยอยากได้ข้อแนะนำ เพราะ saveway จะเอาเข้ามาขายแล้ว

ถ้าเป็นพวกทั่นจะซื้อตัวนี้หรือรอตัวที่จะออกมาใหม่ดีละครับ คิดหนักเลยเพราะราคาก็ไม่ถูกเลย

โคตรเจ๋งครับบอร์ดตัวนี้ แต่ถ้ามีงบแล้วรอ AM3 ได้ก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า

Comment

อยุ่ที่ตังอ่ะ ถ้าซื้อตัวนี้ ก็แรม ddr2 ถูก+แรงเหลือๆ

ก็ยังใส่ PhenomII ได้อยุ่

ถ้ารอAm3 ก็DDR3 ยังแพงและแรงเกินไป อิอิ

CPU ใหม่ แพงกว่า แรงกว่า

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        โคตรเจ๋งครับบอร์ดตัวนี้ แต่ถ้ามีงบแล้วรอ AM3 ได้ก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า
        ผมลังเลเพราะเหตุนี้แล

Originally posted by marguy3412 View Post
        อยุ่ที่ตังอ่ะ ถ้าซื้อตัวนี้ ก็แรม ddr2 ถูก+แรงเหลือๆ

ก็ยังใส่ PhenomII ได้อยุ่

ถ้ารอAm3 ก็DDR3 ยังแพงและแรงเกินไป อิอิ

CPU ใหม่ แพงกว่า แรงกว่า
        มีเหตุผลมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

สเปคลายเซ็นท่านก็ไม่ได้เก๊อะไรเลย
          เป็นผมจะรอบอร์ด AM3 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            สเปคลายเซ็นท่านก็ไม่ได้เก๊อะไรเลย
            เป็นผมจะรอบอร์ด AM3 อ่ะครับ
            ไม่รู้ต้องรออีกนานเท่าไหน แล้วก็ไม่รู้เปิดตัวแพงอีกป่าว

เพราะ ฟีน่อมll ก็เพิ่งปล่อยออกมาเอง

Comment

Originally posted by Neszel View Post
              ไม่รู้ต้องรออีกนานเท่าไหน แล้วก็ไม่รู้เปิดตัวแพงอีกป่าว

เพราะ ฟีน่อมll ก็เพิ่งปล่อยออกมาเอง
              ผมว่า 790GX-M2RS มันก็ไม่ได้ลาก 6000+ เก่ง ไปก่า AX78 อ่ะครับ
              เปลี่ยนไม่คุ้ม...อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                ผมว่า 790GX-M2RS มันก็ไม่ได้ลาก 6000+ เก่ง ไปก่า AX78 อ่ะครับ
                เปลี่ยนไม่คุ้ม...อิอิ
                มีเหตุผล คิดหนักเลยทีนี้

Comment

ถ้ารอ AM3 คงประมาณปลายปีโน้นแง้เลยครับ
                  ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องตัง ก็เอาเลยครับ ผมว่ารออีกนานครับ AM3 กว่าจะถูก
                  เพราะตอนนี้ CPU ก็ยังแพงอยู่เลยครับ

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                    ถ้ารอ AM3 คงประมาณปลายปีโน้นแง้เลยครับ
                    ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องตัง ก็เอาเลยครับ ผมว่ารออีกนานครับ AM3 กว่าจะถูก
                    เพราะตอนนี้ CPU ก็ยังแพงอยู่เลยครับ
                    พร้อมจะลุยกันมานานแว้วววว อิอิ

Comment

ท่านจะให้ผมว่ายังไงละครับ
                      นอกจาก ขอให่สนุกกะการ OC แล้วเอาผลงานมาโชว์กันมังนะครับ

Comment

รอดู กิกาบ๊วย

Comment

ผมอยู่ใน สถานะการเดียวกะ ท่านเลย

แต่ผมจาไอเอา 790fxb- m2rsh อ่าครับ

แต่คิดเหมือนท่านคือ อยากรอ am3 บอร์ด ของ กิกกาบ๋วย ที่หลุดออกมาสวยได้ใจมาก ใจละลายเลย แต่กลัวแพงตาแตกแถม ddr3 อีก

ว่าแต่ บอร์ด am3 นี่ใช้ พวก ป2 6000+ ได้ไหมหว่า พวก am2+ เนี่ย

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                            ปลายปีอะไรครับ ดูตารางออกcpuมั่งป่าว กุมภานี้ก็มาแล้วครับ
                            ส่วน phenom 945 เห็นกำหนดไว้ว่าออก Q2 ของปี 2009
                            ก็ประมาณเมษา

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                              ท่านจะให้ผมว่ายังไงละครับ
                              นอกจาก ขอให่สนุกกะการ OC แล้วเอาผลงานมาโชว์กันมังนะครับ
                              ก็ถ้าเป็นทั่นจะซื้อเลยรึปล่าว

Originally posted by momotaro2u View Post
                              รอดู กิกาบ๊วย
                              เอางั้นเลยหรอครับ

Originally posted by aloneindead View Post
                              ผมอยู่ใน สถานะการเดียวกะ ท่านเลย

แต่ผมจาไอเอา 790fxb- m2rsh อ่าครับ

แต่คิดเหมือนท่านคือ อยากรอ am3 บอร์ด ของ กิกกาบ๋วย ที่หลุดออกมาสวยได้ใจมาก ใจละลายเลย แต่กลัวแพงตาแตกแถม ddr3 อีก

ว่าแต่ บอร์ด am3 นี่ใช้ พวก ป2 6000+ ได้ไหมหว่า พวก am2+ เนี่ย
                              ผมอยากรู้ว่า 2 ตัวนี้มันต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

เจอแนวร่วมละ เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                              X