Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการ LCD ไว้ดูหนัง HD ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by amed View Post
    ลอง samsung 2233SW ดูสิ full HD ด้วยเห็นแล้วอยากเอา T220 ไปเปลี่ยนจังแต่ผมว่าดูหนังกับ 21.5" กับกลั้นใจถอย LCD TV 32" อย่างใหน work กว่ากันกะลังชั่งใจอยู่เหมือนกัน
    ถ้าเป็นผม ผมว่ายังไง tv ก็ดูดีกว่า จอคอมอยู่วันยังค่ำอะครับ
    ถ้ามีจอคอมอยู่แล้วผมจะเลือกเอา LCD Tv ราคาไม่แพงมากด้วยตอนนี้
    แต่พอดีผมต้องการจอคอม : >

Originally posted by verjil View Post
    LCD ภาพชัดเนียนก็จริง แต่มันมืด
    1360*768 กับ 1920*1080 ไม่ต่างกันหรอก มองด้วยตาเปล่านะ
    แล้วแต่นะ......ความพอใจ
    ขอบคุณครับ

Originally posted by skyline_008 View Post
    กะลังมองหาจอที่ใหญ่กว่า 19 นิ้วมาดูหนังอยู่เหมือนกัน แบบว่าใช้ 19 นิ้วอยู่มันไม่เร้าอารมณ์อ่ะ
    55 เอาเหมือนผมซิ BenQ กำลังมาแรง(มั้ง)

Originally posted by skyline_008 View Post
    ทีวีจูนเนอร์ที่ใช้ต่อกับจอทีวีแล้วเปิดจอคอมดูทีวีได้เรย
    อ่อๆ ขอบคุณครับ 555

Comment

ไม่ทราบว่ามีใคร รู้ราคาเครื่องตอนนี้ไหมครับ เหอๆ

T2200HD Full HD

Comment

Originally posted by wishedauan View Post
        ดีไหมครับอยากทราบ ประสบการณ์ตรง จากคนใช้ว่ารู้สึกยังไงกับมัน
        เพราะมีคนเปลี่ยนใจไปเอา Samsung เยอะมากหลังจากไปดูตัวจริง
        ทั้งๆที่ เล็ง BenQ เหมือนกัน
        ผมไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะ ถ้าพูดถึงตัวสินค้า มันคุ้มค่าเงินมากๆ พอใจในภาพที่ได้ และไม่อยากเปลี่ยน
        แล้วก็อันนี้เป็นทัศนคติส่วนตัวของผม ถ้าพูดถึงสินค้าอิเล็คทรอนิกส์ ผมไม่เคยเชื่อใจสินค้าจากเกาหลีใต้เลย ที่บ้านผมไม่มี lg กับ samsung เลย ถ้าไม่ใช่ไทยหรือญี่ปุ่น ผมเลือกไต้หวัน
        Last edited by Nick; 25 Jan 2009, 01:16:13.

Comment

Originally posted by wishedauan View Post
          ไม่ทราบว่ามีใคร รู้ราคาเครื่องตอนนี้ไหมครับ เหอๆ

T2200HD Full HD
          4พันปลายๆ-5พันต้นๆครับ

Comment

Originally posted by Nick View Post
            ผมไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะ ถ้าพูดถึงตัวสินค้า มันคุ้มค่าเงินมากๆ พอใจในภาพที่ได้ และไม่อยากเปลี่ยน
            แล้วก็อันนี้เป็นทัศนคติส่วนตัวของผม ถ้าพูดถึงสินค้าอิเล็คทรอนิกส์ ผมไม่เคยเชื่อใจสินค้าจากเกาหลีใต้เลย ที่บ้านผมไม่มี lg กับ samsung เลย ถ้าไม่ใช่ไทยหรือญี่ปุ่น ผมเลือกไต้หวัน
            ขอบคุณครับ ผมก็คงเป็นเหมือนคุณ
            เพราะราคามันค่อนข้างจะถูก
            แล้วเรื่องแบรนด์นี่ ความเห็นส่วนตัวนะครับ Samsung มันสวยอะครับ
            แต่มันไม่หรู อารมณ์ประมาณเกือบหรู แต่มันถูกและสวยคนเลยใช้กันเยอะ
            ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบเพราะแบรนด์นี้ QC มีปัญหาหน่อยๆ อาจจะเป็นเพราะเค้าขายได้เยอะก็ได้มั้ง ?

Originally posted by kabori View Post
            4พันปลายๆ-5พันต้นๆครับ
            ขอบคุณครับ ราคาน่าจะโดนซักที 555
            ต้นเดือนผมจะไปซื้อให้ได้
            ขออย่าให้ของหมดเลย สาธุ!!!

Comment

Working...
            X