Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรติด sink แรมการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อะไรติด sink แรมการ์ดจอครับ

ใช้กาว 2 หน้าบาง ๆ จะติดอยู่ไหม กลัวร้อนแล้วมันจะหล่นครับ

อยู่ครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันคับ แต่ต้องติดเต็มๆ ซิงค์นะ ไม่งั้นมีร่วงเหมือนกัน เพราะเวลามันร้อนความเหนียวมันจะลดลงคับ

Comment

กาวสองหน้ากลัวไม่อยู่ก็ต้องกาวตราช้างเลยครับ...อิอิ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
          กาวสองหน้ากลัวไม่อยู่ก็ต้องกาวตราช้างเลยครับ...อิอิ
          กำ....กาว 2 หน้าบางก็พอคับ ผมก็ใช้อยู่ของ 3M นะคับ ซิ้งที่คุณวิกรซื้อมาให้ ขอบคุณมากคับ

Comment

ใช้กาวสองหน้า แล้วมันไม่ไปต้านทานความร้อนเหรอครับ

Comment

กาวตาช้างเดี๋ยวร้อน เหอะๆๆ

Comment

กาวสองหน้า 3M ชนิดใช้ภายนอก (บ้าน, อาคาร) ทนความร้อน

Comment

กาว 2หน้า บางครับ ผม

Comment

Originally posted by พลาสติกเป็นฉนวนความร้อน View Post
                    ใช้กาวสองหน้า แล้วมันไม่ไปต้านทานความร้อนเหรอครับ
                    เห็นด้วยครับ กาวสองหน้าอาจจะทนความร้อนทำให้ติดแล้วไม่หลุด
                    แต่กาวสองหน้าก็อาจจะทำให้ีการถ่ายเทความร้อนจากแรมไปยังซิงค์ไม่ดีนัก
                    ซึ่งอาจทำให้แรมร้อนยิ่งกว่าเดิมก็เป็นได้

Comment

Working...
                    X