Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Quad กับFireGlซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Quad กับFireGlซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

จะซื้อ Quad กับFireGlซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ทั้งใน ไทย ทั้งเมืองนอก

ถ้าเมือง นอก เพื่อน ผมไป อเมริกา ประมาณ 2 อาทิตย์ ครั้ง ช่วยแนะนำด้วยครับ

ซื้อมาทำงาน3d ทุ่มทุนสร้าง

ถ้าหมายถึง CPU Quad ก็หาซื้อได้ทั่วไปนี่ครับ (Q6600) ส่วน FireGL ผมเห็นร้านนึงที่เสรีเซนเตอร์มีกล่องวางอยู่เพียบเกือบทุกรุ่นเลย ไม่รู้ว่ามีแต่กล่องหรือเปล่านะ -*-

Comment

ร้าน Pcgallery ที่ 1000 ทิป จ๊ะ

http://www.pcgallery.co.th/webfiles/...at=5&scatn=VGA

.

Comment

Quad นี่หมายถึง Quadro รึป่าวครับ ถ้าใช่สั่งทาง ComSeven ได้ครับ แต่ถ้าเป็น QuadCore ก็เดินหาตามห้าง IT มีกันเกลื่อน ส่วน FileGL นี่เคยเห็นอยู่ที่ PCGallery ครับ...... ถ้าอเมริกา ก็ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณไป รัฐไหน เมืองไหน เลยบอกไม่ถูกเหมือนกัน

**ถ้าทำงาน 3D แบบ Project ใหญ่ๆ นี่แนะนำว่าให้ดูเครื่องพวก Workstation ดีกว่าครับ บริการดี อย่าง พวก HP DELL หรือหิ้ว AlienWare หรือ Boxx มาเลยก็แจ่มครับ( 2 อันหลัง นี่ก็วัดดวงเรื่องประกันแล้วกันครับ)

Comment

ออ ครับ เดี่ยวผม ถามเพื่อนก่อน ว่าไป รัฐไหน เพราะ ผมมาใช้ใน งาน 3d จึงจำเป็น [Quadro] น่ะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดกัน แฮะๆ

แล้ว ถ้า หิ้วจากเมืองนอกมา ราคา มันต่างกันเยอะไหมครับ

รัฐ New york อ่ะครับ แนะนำด้วยครับ
          Last edited by hahaturnback; 12 Aug 2007, 10:45:52.

Comment

เมืองไทย Com7 ครับ เมืองนอก ผมไม่ทราบ ผมโมอย่างเดียว

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
              ออ ครับ เดี่ยวผม ถามเพื่อนก่อน ว่าไป รัฐไหน เพราะ ผมมาใช้ใน งาน 3d จึงจำเป็น [Quadro] น่ะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดกัน แฮะๆ

แล้ว ถ้า หิ้วจากเมืองนอกมา ราคา มันต่างกันเยอะไหมครับ

รัฐ New york อ่ะครับ แนะนำด้วยครับ

ถ้า NewYork ลองไปซื้อที่ Nvidia Corp. เลยครับ อยู่ตรงแถวๆ Yorktown หรือไม่ก็หาร้านคอมแถวๆนั้น มีขายเยอะครับ

Comment

มันจะมีที่ checkราคาป่ะครับ แล้ว ถ้า ซื้อหิ้ว กับ ใน ไทย ราคา มัน ต่างกันเยอะไหมครับ

Comment

http://www.comseven.com/price/product.php?cat=5

Comment

ซื้อ เมืองนอก ราคา ต่างกัน มากไหมครับ

แล้ว เอามาใส่ กับ board ของไทยได้เลยรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                      ซื้อ เมืองนอก ราคา ต่างกัน มากไหมครับ

แล้ว เอามาใส่ กับ board ของไทยได้เลยรึเปล่าครับ
                      ราคาต่างพอสมควรครับ เอาง่ายๆอย่าง FX 3500 ที่นู่นขายประมาณ 949.99$ คิดเป็นเงินไทยก็ไม่น่าจะเกิน 35000.- แต่ราคาไทยอยู่ที่ 55070.- ยิ่งของหิ้วมาโอกาสโดนภาษีน้อยครับ แต่ถ้าจะเอาปลอดภัยก็อย่าเอากล่องขึ้นเครื่องบินมาด้วย รับรองว่าไม่โดนภาษี 100 %

ส่วนเรื่องบอร์ดมันก็มาตรฐานเดียวกันทั่วโลกแหละครับ แค่ดูว่าบอร์ดคุณเป็น AGP หรือ PCI-E เท่านั้นเอง

Comment

ออ ขอบคุณมากคร้าบบบบ T^T

Comment

Working...
                        X