Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเล่นซักแล้วจอมืด 8600gtหน่อยค้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเล่นซักแล้วจอมืด 8600gtหน่อยค้าบบบ

คือเรื่องมีอยู่ว่า ก่อนหน้านี้ผมไช้ pci-E 6600LE INNO อยู่ไม่มีปัญหาแต่อย่างได
    พอมาเปลี่ยนเป็น สปาค์ร 8600GTรุ่นA65 650/1850 รัน3D mark 03 รันได้3ฉากพอฉากสุดท้ายที่มีผีเสื้อรันได้ตอนที่เป็นพื้นน้ำ พอเริ่มหงายขึ้น จอก็มืดลงทันที เล่นเกมก็เป็นครับเล่นได้ซักพักจอมืด
    สเป็คผมครับ p4 531 3Ghz
    เมนบอร์ดโซเทคชิบ 915G
    แรม512*2 คิงตัน
    8600GT สปาค์ร
    เออผมเครมการ์ดจอไปแล้วนะครับแล้วไห้เค้ารัน3Dไห้ดูรันได้ครบหมด4ฉากเลยครับ ช่วยผมทีนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    Last edited by jurinly; 12 Jan 2008, 22:44:38.

ให้ลง HOTFIX 3DMark นะ
    มันแค่ bug นิดหน่อย ลงก็หาย

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1761

.

Comment

ผมเล่นเกมซักพักจอก็มืดครับ ไม่ไช่รันแค่3Dอย่างเดียวเล่นเกมจอก็มืดครับ

Comment

ช่วนผมหน่อยคาบบบบ ผมคิดไปเองนะว่าเป็นไปได้มั้ยที่ชิบ915มันต่ำเกินไปจะไส่ 8600gt

Comment

Originally posted by jurinly View Post
          ผมเล่นเกมซักพักจอก็มืดครับ ไม่ไช่รันแค่3Dอย่างเดียวเล่นเกมจอก็มืดครับ
          งั้น UP DRIVER ใหม่ดูยังครับ

Comment

ไช่ เป็น 169.21แล้วครับ

Comment

ช่วยผมที

Comment

ใช้ PSU อะไรครับ สงสัย PSU จ่ายไฟไม่นิ่งแล้ว นะ

Comment

ไช้ ของดีลัก DELUX452Wครับ

Comment

Originally posted by jurinly View Post
                    ไช้ ของดีลัก DELUX452Wครับ
                    นี้ละ ที่ต้องสงสัยอันดับแรก ไม่เสียแต่ตอนโหลดไฟหนัก มันลดเยอะไปทำให้จอมืดได้ นะ
                    ลองยืม PSU ของเพื่อน ตัวแพงๆ มียี่ห้อๆ มาใส่เทสดูนะ

Comment

คือว่างี้ คอมผมเปิดไม่เคยปิดมา 6-7เดือนแล้วคับ เป็นแค่ซัพพลายอย่างเดียวหรือน่าจะเป้นที่บอร์ด ชิบน้อตบิทร้อนมากๆต้องบอกว่ามากกกกแต่ก็ร้อนแบบนี้มาตั้งนานแล้วงับตั้งแต่วันที่ซื้อเฮ้อ

Comment

คือว่างี้ คอมผมเปิดไม่เคยปิดมา 6-7เดือนแล้วคับ เป็นแค่ซัพพลายอย่างเดียวหรือน่าจะเป้นที่บอร์ด ชิบน้อตบิทร้อนมากๆต้องบอกว่ามากกกกแต่ก็ร้อนแบบนี้มาตั้งนานแล้วงับตั้งแต่วันที่ซื้อเฮ้อ
                        คงต้องไล่เช็คทีละตัวนั้นละครับ
                        PSU
                        MB
                        RAM

Comment

ขอบคุนมากๆครับบบบบบบบบบบบบ_/\_ ของไห้ได้แฟนสวยๆครับ^^

Comment

Working...
                          X